overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 78

Thread: เกมไกด์ Burnout Paradise จ้า

OverclockZone Member karas100's Avatar

Default เกมไกด์ Burnout Paradise จ้า

มาตามคำขอครับกับเกมไกด์ Burnout Paradise เกมRacing ตัวใหม่ล่าสุดจาก EA เกมนี้มีจุดเด่นโดยรวมก็คือระบบการเล่นที่เน้นมันส์เอามากๆจนลืมความสมจริง ฮ่าๆ แต่ก็นี่แหละคือความสนุกที่เราใฝ่ฝันหากันมานานแสนนานเลยล่ะ เอาเป็นว่าไปดูข้อมูลกันเลยดีกว่า ยะโฮ่

ปฐมบทก่อนก้าวเข้าสู่ Paradise City

ในตอนแรกที่เราเริ่มเล่นครั้งแรกนั้นเราจะได้รถมัสเซิลมา 1 คันเพื่อเป็นเครื่องมือไว้ใช้ทำมาหากินนะครับ สังเกตุได้ว่ามันเกือบจะกลายเป็นเศษเหล็กไปซะแล้วแต่ในเกมก็จะเตือนว่าให้ไปซ่อมเพื่อให้สภาพกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมครับ *0*

ข้อควรรู้ต่างๆภายในเกมนี้
    เกมนี้เป็นเกมRacing ก็จริงแต่มันก็มีบางอย่างที่ผมอยากให้พวกเรารู้ไว้หน่อยนึงนะ คือ
    1.ถ้าเราขับแบบ Free-Roam(อิสระ)รถเราจะชนเท่าไรก็ได้ไม่ต้องกลัวระเบิด-พังนะ
    2.ในตอนแข่งโหมดต่างๆ ควรหลีกเลี่ยงการชนให้ได้มากที่สุด เพราะรถบางคันมีขีดจำกัดให้ชนได้เพียง 3-4ครั้ง มันก็จะเจ๊งและทำให้เราต้องแพ้ในการแข่งนั้นๆครับ
    3.มอเตอร์ไซค์ในเกมนี้ จะใช้ได้ในตอนขับแบบเรซเท่านั้นนะครับ เราจะเอามอไซค์ออกมาไล่ชนกะเขาไม่ได้-w-
    4.ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ห้ามเลียนแบบเกมนี้เด็ดขาดนะจ้ะ !

เส้นทางพิชิต Paradise City
    เกมนี้มีแนวทางการเล่นง่ายๆ ก็คือเราให้แข่งไปเรื่อยๆจนครบตามครั้งที่กำหนดครับเพื่อที่จะได้ให้คนขับเรามีเลเวลสูงๆขึ้นไปเพื่อที่จะได้จบเกมโดยในเกมเราจะพบกับโหมดต่างๆดังต่อไปนี้ครับ

1.การแข่งแบบไล่บี้ AI Road Rage

โหมดกระชากความมันส์ประจำซีรี่ส์ Burnout ครับโดยการเล่นก็คือให้เราใช้รถคู่ใจไล่บี้รถ AI จนครบตามเป้าหมายที่กำหนดครับ การจบอย่างเร็วก็คือให้พยายามไล่ชนบ่อยๆเพื่อที่จะได้นำไนตรัสมาใช้ได้ตลอดเวลาครับ

2.การแข่งแบบธรรมดา Race

การแข่งแบบเกม Racing ทั่วๆไปแต่ยังไงก็ตามแต่เราสามารถที่จะพังรถคู่แข่งเพื่อเก็บเกจไนตรัสได้เช่นเดียวกับโหมด Road Rage ครับ โดยการแข่งแบบนี้จุดหมายคือให้เราไปให้ถึงที่ที่กำหนดเป็นรูปธงในแผนที่ของเราครับโดยจะใช้เส้นทางใดก็ได้ตามความถนัดของแต่ละบุคคลครับ แต่!พยายามอย่าใช้ทางลัดนะครับ ให้พยายามขับบนถนนเอาไว้เพราะถ้าลงทางลัดเมื่อไรเวลาเจอเนิน-จุดจั้มป์จะทำให้เรากลับมาเส้นทางเดิมยากครับ

3.การแข่งแบบเอาตัวรอด Domination Race

การแข่งประเภทนี้อาจจะพูดได้เต็มปากเลยว่า ง่ายที่สุดในเกมเลยทีเดียวเพราะแค่เราขับรถไปให้ถึงจุดหมายก็พอ ที่ว่าง่ายเพราะยังไง AI ก็จัดการเราได้ยากอยู่แล้วเพราะรถ AI เราสามารถบดขยี้ทิ้งได้ถ้าหากมันขับแซงเรา *-*

4.การแข่งแบบผาดโผนเก็บแต้ม Extreme Stunt

การแข่งประเภทนี้จะป็นการให้เราเล่นท่าทางผาดโผน ต่างๆเพื่อที่จะเก็บแต้มให้ได้ทะลุเป้าโดยเทคนิคการเก็บแต้มก็จะต้องให้พุ่งไปชนป้าย-หาจุดกระโดดที่สูงๆสักหน่อยครับแล้วพยายามกดบูสเตอร์ให้รถเร็วๆเพื่อที่จะข้ามไปอีกฝั่งแล้วเก็บแต้มมาครับ

**ตัวคูณคะแนน**
    1.ชนะป้ายได้แต้มคูณ1เท่า ชน2ป้ายก็คูณ2เท่านะครับ
    2.จุดกระโดดต่างๆ การกระโดด 1 ครั้งก็จะได้แต้มคูณ 1 เท่าเช่นเดียวกับการชนป้ายครับ

โดยวิธีการโกยแต้มง่ายๆก็ต้อง หาจุดกระโดดทำตัวเก้บคูณก่อนครับ(ถ้าหากมันให้ใช้ไนตรัสทำภารกิจ จุดกระโดดก็อยู่แถวๆตัวคุณน่ะครับ) แล้วขับรถไปเรื่อยๆหาเนินขึ้นแล้วขับรถชนป้ายครับแต้มจะได้แน่ๆคือ 3500คูณ2เท่าครับ เพราะถ้าเราชนป้ายไป 1 ป้ายก็ได้มา3500แต้มแล้วคูณกับคะแนนเดิมที่เราได้มาจากจุดกระโดดครับ

5.การแข่งแบบจับเวลา Time Limit

การแข่งแบบนี้จะใช้ได้ฉพาะยานพาหนะประเภทมอเตอร์ไซค์เท่านั้นนะครับโดยการแข่งแบบนี้ก็จะเน้นให้ไปถึงจุดหมายภายในเวลาที่กำหนดอย่างเดียว หรือไม่ก็แข่งรักษาอันดับเอาไว้ครับ การแข่งแบบนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องชนกันนะครับเพราะมันทำได้ยากมาก ขอบอก-*-

ระบบเควสต์
    ใครคิดว่าเกม Offline จะไม่มีเควสต์ให้ทำล่ะครับท่านในเกมนี้แหละเราจะได้เห็นครับถ้าใครเล่นแล้วจะสามารถหยั่งรู้ได้ทันทีว่าเควสนี้เป็นอย่างไร ผมขออธิบายสักหน่อยนะครับ
    1.ให้ถล่มป้ายโฆษณา 120 ป้าย
    2.ชนรั้วให้ครบ 430 ครั้ง
    3.ทำ Long Jump ให้ครบ 50 ครั้ง
    4.ทำลายรถเป้าหมายเพื่อเป็นการสะสม(การสะสมจะต้องแข่งขันเพื่อเก้บรูปแบบรถก่อนนะครับ)
    5.ตามล่าเก็บเหรียญรางวัลอีก 60 เหรียญ O_O"

นี่แหละครับถ้าใครทำได้รับรองสุดยอดแน่นอน เพราะทางผู้พัฒนาได้ทำการสร้างรถพิเศษเอาไว้ให้สำหรับผู้ที่มีจิตใจคลั่งเกมนี้เกินพิกัดจริงๆ เป็นรถที่สุดยอดที่สุดในเกมแต่ผู้ที่จะได้มันมาก็ต้องทำ 5 ข้อที่กล่าวไว้ให้ได้ซะก่อนเน้อ *-*

**วิธีการปลดล็อครถยนต์มาใช้เพิ่มเติม**
    ในกรณีนี้เราจะใช้ได้เฉพาะรถยนต์นะครับ คือให้แข่งให้จบแต่ละสนามๆ(ต้องชนะด้วยนะ) พอแข่งจบมันก็จะมีรถเป้าหมายมาให้เราดูครับ จัดการวิ่งหาได้เลยจากนั้นก็ ขยี้ มันทิ้งซะจากนั้นก็กลับไปที่สุสานรถครับก็จะได้รถคันนั้นๆมาใช้ครับ

ข้อที่ 2 รถทุกคัน จะมีสองแบบ โดยแบบแรก จะได้จากการผ่านเงื่อนไขปกติ แล้วเราต้องไปชนให้มันพัง เพื่อจะได้มาสะสม พอได้มาแล้วก็เอาคันนั้นออกมาขับ แล้วไปแข่ง สนามเป็นรูป ดาว แข่งให้ชนะ แล้วจะได้รถที่ปรับแต่งเพิ่มเติมมาใช้ โดยจะได้ทันทีอยู่ในโรงรถ
    เพิ่มเติมครับจากคุณ AfterBlock ครับ

แผนที่ในเกมแบบละเอียดยิบเฉลยทุกอย่างในเกมครับ

จบแล้วนะครับสำหรับเกมไกด์ของเกม Burnout Paradise หวังว่าผลงานของผมชิ้นนี้จะเป็นที่สนใจของเพื่อนๆนะครับ^^

เกมหน้าอาจจะเป็น Project Origin F.E.A.R. 2นะครับ อิอิ

Last edited by karas100; 7 Feb 2009 at 14:54:15.

OverclockZone Member

อืม ขอบคุณมากครับ

แล้วจะรอให้ท่านทำ FEAR2 นะ

OverclockZone Member karas100's Avatar

Quote Originally Posted by p6010 View Post
    อืม ขอบคุณมากครับ

แล้วจะรอให้ท่านทำ FEAR2 นะ
    ทำแน่ๆครับ ถ้าเป้นไปได้จะพยายามลงเส้นทางเก้บของลับๆให้ดูด้วย(เพราะเล่นในเดโมเจออยู่3เส้นทาง เลย - -)

OverclockZone Member skinhead's Avatar

เมื่อวานผ่านใบขับขี่ A แล้วได้รถใหม่มาเป็น คอนเซบคาสวยมาก แรงโคตร เมื่อวานไปเล่นออนไลก็มันส์มาก

คำผิดอ่ะ เลียนแบบ เขียนแบบนี้นะครับ
    มีภาพ flatout2 มาปนด้วยอ่ะ
    รูป รูป
    Last edited by skinhead; 7 Feb 2009 at 07:58:29.

Quote Originally Posted by skinhead View Post
    เมื่อวานผ่านใบขับขี่ A แล้วได้รถใหม่มาเป็น คอนเซบคาสวยมาก แรงโคตร เมื่อวานไปเล่นออนไลก็มันส์มาก

คำผิดอ่ะ เลียนแบบ เขียนแบบนี้นะครับ
    มีภาพ flatout2 มาปนด้วยอ่ะ
    แก้แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

ผมหาที่ปรับ option control ต่างๆไม่เจอครับ และมันออกจากเกมยังไง เซฟยังไงครับ
    ผมหาตั้งนานก็ยังไม่เจอ ช่วยหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member bodygrover's Avatar

กด esc แล้ว f1-12 หาดูคัฟ

OverclockZone Member W412L0CK's Avatar
    ม.นเรศวร พิษณุโลก

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member stel's Avatar
    At galactic council.

ใช้จอย ps2 เล่นได้ปะ

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

เสริมให้นิดครับ รถทุกคัน จะมีสองแบบ โดยแบบแรก จะได้จากการผ่านเงื่อนไขปกติ แล้วเราต้องไปชนให้มันพัง เพื่อจะได้มาสะสม พอได้มาแล้วก็เอาคันนั้นออกมาขับ แล้วไปแข่ง สนามเป็นรูป ดาว แข่งให้ชนะ แล้วจะได้รถที่ปรับแต่งเพิ่มเติมมาใช้ โดยจะได้ทันทีอยู่ในโรงรถ

Quote Originally Posted by AfterBlock View Post
    เสริมให้นิดครับ รถทุกคัน จะมีสองแบบ โดยแบบแรก จะได้จากการผ่านเงื่อนไขปกติ แล้วเราต้องไปชนให้มันพัง เพื่อจะได้มาสะสม พอได้มาแล้วก็เอาคันนั้นออกมาขับ แล้วไปแข่ง สนามเป็นรูป ดาว แข่งให้ชนะ แล้วจะได้รถที่ปรับแต่งเพิ่มเติมมาใช้ โดยจะได้ทันทีอยู่ในโรงรถ

เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

ตัวอย่าง รถ 1 คัน มี 2 รุ่น

Last edited by AfterBlock; 7 Feb 2009 at 23:18:13. Reason: แก้ไขรูปให้เล็กลงหน่อย จะได้ไม่รบกวนท่านอื่น

*0* ไอคันโตนี่ที่โดนชนตอนเล่นออนไลน์มะกี้นิหว่า - -

คือสงสัยว่า
    Boost แบบ Agressive จะได้มากได้ Takedown คันอื่น อย่างเดียวหรือ
    แบบ Speed จะได้มากตอนทำ Burnout แค่นั้นหรือ
    และแบบ Stunt จะได้มากเฉพาะ ทำ Stunt แต่ ไอ Stunt นี่มันแค่โดดๆอย่างเดียวหรือว่าวิ่งสวนเลน , ดริฟ , เกือบชนด้วย

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    คือสงสัยว่า
    Boost แบบ Agressive จะได้มากได้ Takedown คันอื่น อย่างเดียวหรือ
    แบบ Speed จะได้มากตอนทำ Burnout แค่นั้นหรือ
    และแบบ Stunt จะได้มากเฉพาะ ทำ Stunt แต่ ไอ Stunt นี่มันแค่โดดๆอย่างเดียวหรือว่าวิ่งสวนเลน , ดริฟ , เกือบชนด้วย
    ข้อแรก ก็มีอีกนะครับเช่นตอนกระโดดเกจก็เพิ่มเหมือนกันครับ อีกทางคือใช้เบรคมือ-ดริฟท์ครับ
    ข้อสอง ก็กระโดดได้ครับหรือจะดริฟ-ดึงเบรคมือก็ได้ครับ ถ้าทำเทคดาวมันก็เพิ่มเช่นกันครับ
    ข้อสามถ้าเจะเล่นโหมดนี้ ให้หาทำเลก่อนครับดูว่าแถวนั้นมีจุดกระโดดหรือเปล่า ถ้าไม่มีผ่านยากครับเพราะเก้บแต้มคูณไม่ได้
    Last edited by karas100; 7 Feb 2009 at 18:38:33.

Quote Originally Posted by stel View Post
    ใช้จอย ps2 เล่นได้ปะ

ได้ครับ แต่ต้องมานั่งเซ็ทปุ่มใหม่นะครับ

OverclockZone Member denistrY's Avatar

แหล่มครับ

Quote Originally Posted by denistrY View Post
    แหล่มครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member dumbell's Avatar

5.ตามล่าเก็บเหรียญรางวัลอีก 60 เหรียญ O_O"

ข้อนี้เหรียญรางวัลมันอยู่ไหนบ้างครับไม่เคยเจอซักอันครับท่าน

Quote Originally Posted by dumbell View Post

ข้อนี้เหรียญรางวัลมันอยู่ไหนบ้างครับไม่เคยเจอซักอันครับท่าน
    ต้องทำตามกฏของเกมนะครับ เช่น
    1.ทำเบินเอาท์คูณ10
    2.เทคดาวรถคู่แข่ง10คันติดต่อกัน
    3.ยกล้อมอไซค์ให้ได้ระยะทางที่กำหนด(ไม่รู้ว่าเท่าไรบ้าง)

รวมๆก็ประมาณนี้แหละครับ ตอนนี้ผมได้มา25เหรียญเอง แค่นี้ก็หอบละ- -

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks