Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช้วยแนะนำทีนะครับเรื้องเน็ตขอด่วนนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช้วยแนะนำทีนะครับเรื้องเน็ตขอด่วนนะครับ

พอดัตอนนี้ผมใช้เน็ต IPstar ของTOTอะครับมันหลุดทุก5นาทีอย่างมากก็แค2ชั้วโมงเอง
    ผมเลยอยากทราบว่ามีเน็ยี้ห้ออื่นทีจะแนะนำผมปะครับ ผมทนไม่ไหวแล้วกับTOT มันไม่คุ้มกับค่าบริการเลย ผมจ่ายเดือนละตั้ง 1600บาท มั้นไม่คุ้มกันเลย พอดีเปิดร้านเกมส์ เด็กในร้านโวยกันใหญ่
    เสียรายได้ไปมากแล้ว ช้วยแนะนำทีนะครับขอแบบอยู่ที่กันดานได้นะครับ บอกชื่อผู้ให้บริการก็ได้ครับ
    เดียวผมจะไปหาเอง

ขอบคุนมากเลยครับ

จะลาจากสะที TOT

ผมเองก็ใช่เหมือนท่านนั้นและ โคตร**************เลย ยังมีอีกวิธีนึงครับ สัญญาณ์โทรศัพย์มือถือมีเปล่าท่าน
    วันก่อนมีคนบอกผมแต่ผมก็ไม่ได้ติดต่อกลับไป ลองของ กทช ดูก็ได้นะ วิธีสุดท้ายคือ เช่าลีดลาย (แต่แพงมากครับ1x,xxx ต่อเดือน) สวนมากจะใช้สำหรับองค์ขนาดเล็ก ระบบลีดลาย มีหลายค่ายครับ ToT,TT&T,True ฯ
    ผมจำชื่อนามเขาไม่ได้นะ แต่เดียวผมจะลองชื่อท่านนั้นมาให้นะ
    Last edited by papaa_; 7 Feb 2009, 14:51:53.

Comment

Leadline ไม่น่าเหมือน IPStar นะ เพราะเค้าจะลากสาย Fiber Optic มาหาเรา ความเร็วก็เท่าที่เราขอนั่นแหละ แต่นิ่งกว่า Bandwith ก็ไม่ต้องแชร์ใคร ของ TOT ให้บริการได้ตั้งแต่ความเร็ว 512k-1G ส่วนค่าบริการลองสอบถามเค้าดูเอง

Comment

เวร 256/128 มันจะเร็วกว่า adsl 8 mb ได้ยังไง

มันไม่เร็วกว่าหรอกครับ แค่รับประกันสัญญาณ ว่าวิ่งความเร็วแค่นี้ ออกต่างประเทศก้ความเร็วเต็ม นิ่งกว่าเห็นๆ เท่านั้น มันไม่ได้เร็วหว่าเลย

Comment

ลองดู ip star ของ cslox ไหมครับ

แต่ ipstar ไม่เหมาะสมสำหรับร้านเกมหรอกครับ เนื่องจาก ปิงสูง
          เล่นเกมที่ใช้ ปิง ต่ำๆไม่ลื่นครับ ขอเป็นแบบมีสายดีกว่าครับ

Comment

Working...
          X