Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับความเร็วพัดลม การ์ดจอ ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับความเร็วพัดลม การ์ดจอ ทำไงครับ

ต้องเข้าไปปรับที่ไหนครับ ถึงจะปรับความเร็วพัดลม ของ การ์ดจอได้ ผมใช้ Geforce 7800GS นะครับ

ผมใช้ 8800 GTX ร้อนมาก จะเพิ่มรอบพัดลมยังไง

Comment

สำหรับ 8800 โหลด riva tuner แล้วไปfix fan เป็น 100% ปกติ ตั้งมาแค่ 50%มั้งครับ ลองดูนะ

Comment

ถ้า เป็นของ asus ก็ ลงโปรแกรม ทีแถมมาในแผ่น ลง แต่ smartdoctor แล้วก็ เข้าไป setting fan control แล้ว ก็เลือก manual แล้วก็ปรับไปเลย 100% 555+ แค่นี้ละครับ

Comment

ใช้ได้ทุกวิธีที่กล่าวมาข้างต้นครับ ผมลองมาทุกวิธี่ละ..

หรือจะทำจาก nVidia Controle Panel ที่ลง nTune Performance 5 เพิ่มไปก็ได้ครับ

ลองไปทำดูนะ ได้ผลเป็นยังไงรายงานด้วยครับ..

Comment

ntuneหาโหลดได้จากที่ไหนคับ ผม6600TDใช้ได้ไหมคับ

Comment

ใช้ Rivatuner ยังไงน่ะครับ เปิดโปรแกรมแล้วงงมาก

Comment

RivaTuner ช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  RivaTuner ช่วยท่านได้

ผมลองทำดูแล้วแล้วมันก้อกลับไปค่าเมื่อตอนก่อนทำอีกครับ
                  กดตรง Apply แล้ว ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม

Comment

Originally posted by pong747 View Post
                    ผมลองทำดูแล้วแล้วมันก้อกลับไปค่าเมื่อตอนก่อนทำอีกครับ
                    กดตรง Apply แล้ว ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม

แล้วท่านได้กด Save ไว้ป่าวละครับ

Last edited by TWK.; 13 Mar 2007, 20:23:08.

Comment

เอ่อ ใช่ๆ ลืมๆ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                      X