Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่บ้าน มีคอม 2 เครื่องต้องการให้มันแชร์เ็น็ตกัน ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่บ้าน มีคอม 2 เครื่องต้องการให้มันแชร์เ็น็ตกัน ช่วยทีครับ

คือเครื่อง 1 อยู่หน้าบ้าน รับสัญญาณเน็ตเช้าโมเด็ม

และคอมเครื่อง 2 อยู่ห้องนอน ***งกันประมาณ ไม่เกิน 10 เมตร ชั้นเดียวกัน

ต้องการให้เครื่องที่ 2 สามารถใช้เน็ตได้

ผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้างครับ

เดิมเครื่อง 1 ใช้โมเด็ม ต้องเปลี่ยนมาใช้ router ที่ปล่อยสัญญาณ wireless

แล้วเครื่อง 2 ก้อใช้ตัวรับ wireless

คือผมเข้าใจถูกมั้ยครับั

หรือมีวิธีที่ดีกว่ายังไง ช่วยแนะนำด้วน่ะครับ (ขอแบบไม่เดินสายน่ะครับ)

สุดท้าย ช่วยแนะนำอุปกรณ์ทั้ง 2 ตัวด้วยน่ะครับ

ในก้น่าจะโอเคนะคับ

ถ้าลากสายแลนมันน่าจะเซตง่ายกว่ามั้งนะ

ผมเคยทำ ซื้อสาย3เมตรมาต่อเล่นDotAกัน+เข้าเนตได้ทั้ง2เครื่อง

รอเรปล่างบอก อิอิ

Comment

ไม่เกิน 10 เมตร ลากสาย LAN ประหยัดงบกว่า
      ถ้าเล่น wireless ก็ไม่เกะกะสายดี

Comment

อยากเล่นแบบ wireless มากกว่าอ่ะครับ

เดินสายมันต้องขึ้นเพดานอีก

Comment

ตอนนี้คุณมี modem 1 ตัวนะครับมีหลายทางเลือกครับ

1. โยนตัวเก่าทิ้งไป หา adsl modem router wirelee มาต่อ (all in one) ตัวเดียวจบ แต่พวกนี้ สัญญาณ wireless มักไม่ค่อยแรง แต่ 10 เมตรไม่มีไรยังมากก็ ok ครับ
          2. หา router wireless มาต่อ set modem เป็น briged ----wireless router>>> พวกนี้สัญญาณจะดีขึ้นมาหน่อย
          3. ถ้า modem คุณเป็น router ได้ และไม่ต้องการ setting ยุ่งยาก หา access point มาต่อครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับทำอยู่ครับ

Comment

อ่า

Comment

Originally posted by aumsza View Post
              ตอนนี้คุณมี modem 1 ตัวนะครับมีหลายทางเลือกครับ

1. โยนตัวเก่าทิ้งไป หา adsl modem router wirelee มาต่อ (all in one) ตัวเดียวจบ แต่พวกนี้ สัญญาณ wireless มักไม่ค่อยแรง แต่ 10 เมตรไม่มีไรยังมากก็ ok ครับ
              2. หา router wireless มาต่อ set modem เป็น briged ----wireless router>>> พวกนี้สัญญาณจะดีขึ้นมาหน่อย
              3. ถ้า modem คุณเป็น router ได้ และไม่ต้องการ setting ยุ่งยาก หา access point มาต่อครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับทำอยู่ครับ

ขอบคุนครับ

ถ้ามีปัญหาจะติดต่อไปครับ

Comment

Working...
              X