Announcement

Collapse
No announcement yet.

เออถามหน่อยครับ การ์ดจอของinno นี่มันแย่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เออถามหน่อยครับ การ์ดจอของinno นี่มันแย่ม

เห็นใครๆก็บอกว่ามันห่วยมาก มันห่วยๆสุดๆถึงขนาดไม่ควรใช้เลยหรอครับ พอดีไม่มีของยี่ห้ออื่นเลยต้องเอาของinno อ่ะครับ

ถ้ามันห่วยมากบริษัทมันคงเจ๊งไปแล้ว....

Comment

มันห่วยยังไงล่ะนิ ชิบเดียวกันทั้งนั้น - -'

Comment

งุงิ ก็พอใช้ได้ ถึงจะไม่เทพเท่ายี่ห้ออื่น ราคาก็ถูก ราคาตามคุณภาพ ละมั้ง
        ใช้อยู่ ก็แรงพอประมาณ นะ

Comment

แล้วแต่คนชอบไง แต่ดูภายนอกแล้วผมไม่ชอบอะ อิอิ

Comment

แต่ปกติสเป็กมันก็ตามรหัสรุ่นนี่ครับ อยางgtx 295 ของinno กับ asus ก็มีสเป็กเหมือนกันหนิครับ เพียงแค่ความทนอาจต่างกัน ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Comment

การ์ดมันไม่ค่อยสวย
              ความทนทานผมไม่รู้ว่าท่านอื่นที่เคยใช้แล้วเป็นยังไง
              แต่inno GF2 MXของผมก็ใช้มา7ปีได้ละคับ ถึงแม้เดี๋ยวนี้นานๆจะเปิดใช้งานมันซักทีแต่มันก็ยังเปิดติดเล่นDUNGEON SIEGE ได้อยู่ หึหึ

Comment

Originally posted by autosung View Post
                แต่ปกติสเป็กมันก็ตามรหัสรุ่นนี่ครับ อยางgtx 295 ของinno กับ asus ก็มีสเป็กเหมือนกันหนิครับ เพียงแค่ความทนอาจต่างกัน ผมเข้าใจถูกไหมครับ
                ต้องแยก 2 กรณีครับ 1card ref กับ 2card non ref

1 card ref คือการ์ดที่ออกมาจากโรงงาน nvidia หรือ ATI แล้วซื้อมาแปะยี่ห้อ อันนี้ยี่ห้อไหน คุณภาพเท่ากันหมด ต่างที่ประกัน

2 card non ref คือ การ์ดที่บริษัทขายการ์ดจอซื้อแต่ชิบ GPU มาแล้วผลิตแผงวงจรเองอันนี้แหละที่จะทำให้แต่ละยี่ห้อคุณภาพไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  ต้องแยก 2 กรณีครับ 1card ref กับ 2card non ref

1 card ref คือการ์ดที่ออกมาจากโรงงาน nvidia หรือ ATI แล้วซื้อมาแปะยี่ห้อ อันนี้ยี่ห้อไหน คุณภาพเท่ากันหมด ต่างที่ประกัน

2 card non ref คือ การ์ดที่บริษัทขายการ์ดจอซื้อแต่ชิบ GPU มาแล้วผลิตแผงวงจรเองอันนี้แหละที่จะทำให้แต่ละยี่ห้อคุณภาพไม่เท่ากัน
                  รบกวนถามต่อนะครับ ไม่รู้จริงๆ
                  บอกวิธีการ ดูให้หน่อยได้ไหมครับ ว่า อันไหน ref อันไหน non ref

Comment

ดูจาก กายภาพภายนอกครับ เอารูปแต่ละตัวมาเทียบเลย แต่ละยี่ห้อ ที่เป็น รุ่นเดียวกัน

ตัวอย่าง

card ref NVIDIA 9800GTX+

card non ref NVIDIA 9800GTX+

card ref ATI HD4850

card NON ref ATI HD4850

Comment

Inno ใช่มั๊ยครับ

ความเห็นผม ผมคิดว่า วัสดุที่ใช้ก็ถือว่า OK พอสมควร ปกติ อย่างอุปกรณ์ อิเล็กทรอนิคก็ถือว่าใช้ได้เลย

แต่การประกอบผมว่าห่วยนะครับ มันเลยทำให้เนื้องานออกมาไม่สวย

Comment

ไม่ห่วยคับ เเต่ ขายไม่ได้ราคา คุณภาพผมว่าโอเคคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ นั่งเครียดตั้งนาน ตอนนี้ก็สบายใจแล้วครับ ขอบคุณจริงๆ

Comment

Working...
                          X