Announcement

Collapse
No announcement yet.

ออกแบบขนาดเคสให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ออกแบบขนาดเคสให้ทีครับ

เอาขนาดใส่พัดลมได้จุใจเลยครับสัก 12 cm 5 ตัว 8 cm 5ตัว หลัง2 หน้า3 ข้างอีก5 ประมาณนี้
    หรือถ้ามีดีไอเดียดีกว่านี้ก้อขอด้วยล่ะกันครับ ของแบบภายในกว้างๆหน่อยใส่ V8 ได้ไมติดพัดลมข้าง
    ความหนา 2.5 พอปะครับ ขอบคุณมากครับ

กว้าง 30 สูง 50 ยาว 70 cm ลองวาดดูครับ ^^

Comment

ว่าไปจะให่วาดใส่ไหนดี อิอิ ล้อเล่นคร้าบ จะลองดูครับ

Comment

ถ้าร่างภาพมาให้ผมด้วยคงจะดีมากครับ เพราะผมไม่รู้ว่าจะวาดยังไง
        พึ่ง เริ่มรู้จัก OCZ อิอิกำเลย

Comment

แล้วข้างในทำไงครับ

Comment

ผ่านมาก้อแวะๆ ติ ชมหน่อยน่ะคร๊าฟ สเป็กปมลองวาดแล้วครับ อ้วนมากเลย อิอิ

Comment

ผมว่าคิดก่อนดีกว่ามั๊ยครับ ว่าจะทำกับวัสดุอะไรโอกาศเป็นไปได้กี่%

Comment

อ่านั้นดิครับพลาดเลยลืมคิด
                กำ แงๆ

Comment

แล้วท่าน aekshow คิดว่าเองไงดีล่ะครับถ้าซื้อCaseของCMก้อแสนแพงไม่ต่ำกว่า5000อ่ะนะ

Comment

ขอหลายๆความคิดเห็นเลยล่ะกัลครับ จะได้เอามาเป็นแนวทางปฏิบัติ

Comment

ขนาด สูง 48*ยาว42*กว้าง21

ฝาขนาด 30*30 อิอิ

ว่าแต่ใช้อะไรทำครับ??

Comment

Originally posted by sptmanza07 View Post
                        แล้วท่าน aekshow คิดว่าเองไงดีล่ะครับถ้าซื้อCaseของCMก้อแสนแพงไม่ต่ำกว่า5000อ่ะนะ
                        ผมว่าหาเคสที่ราคาไม่แพงนักมามอสเล่นดีกว่ามั่งครับ(ส่วนตัว) ทำใหม่ทั้งเคสไม่ใช่เรื่องเล่นๆเลยครับ เครื่องมือหลายอย่างเลยครับ

Comment

คือว่าผมจะให้ร้านทำให้อ่ะครับซื้อแล้วให้ช่างทำเป็นเคสเลยครับ

Comment

Originally posted by sptmanza07 View Post
                            คือว่าผมจะให้ร้านทำให้อ่ะครับซื้อแล้วให้ช่างทำเป็นเคสเลยครับ
                            ผมว่ามันจะแพงกว่าซื้อเคสดีๆสักตัวมังครับ แนะนำเอาตัวนี้ดีกว่ามั้ยครับ ราคาไม่สูงนัก ปรับแต่งก็ง่ายครับ
                            http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=1

อย่าลืมนะครับ สร้างเคส1ตัว ค่าของ+ค่าแรง+เสียเวลา รวมๆผมว่าต้องวางโครงการให้ดีๆครับ
                            ลองเข้าไๆปหาไอเดียในเวบนี้ดูละกันครับ ผมไปแอบมองหาความรู้บ่อยๆครับ
                            http://forums.bit-tech.net/forumdisplay.php?f=42
                            http://www.million-dollar-pc.com/

Comment

ขอบคุณมากๆล่ะกันครับลองคิดๆดูแล้วผมว่าใช้เคสไทบ้านและดีแล้วครับเอามาทุบมาข้างหัวแมวทำไงก้อไม่เสียดายครับ ของคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                              X