Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล้มจนอยากร้องไห้ T^T [ช่วยหน่อยนะครับ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แบบว่าตื่นมาเสียอีกละ = =

เล่นค้าง เปิดไม่ติด ค้าง รอนานคอด

ผมควรจะโทรไปถามก่อนส่งดีปะครับว่ามีของเปล่า และ อัพ กี่บาท รุ่นอะไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

โทรไปก่อนก็ดี จะได้ไม่เสียเที่ยว

Comment

ดัน คิคิ

Comment

ผมเคยเจออาการนึง
          เครื่องใช้ได้ปกติมานาน อยู่มาวันนึง เข้าวินโดวส์ได้ปกติ แต่อืดมาก เปิดโปรแกรมอะไรก็ช้าไปหมด ใช้ไปใช้มา จอฟ้าซะงั้น ลองปิดเครื่องขยับแรมก็ไม่หาย ลองลงวินโดวส์ใหม่ ก็มาหยุดตอนฟอร์แมทบ้าง หยุดตอนโหลดไดรเวอร์บ้าง

มาเจอต้นตอของปัญหา สาย sata หลวม ก็ไม่รู้ว่ามันหลวมได้ยังไง

ลองดูนะครับ เผื่อจะหาย จะได้เลิกร้องไห้ เดี๋ยวตาบวม

Comment

เข้าใจfeel เซงน่าดู

Comment

ขอบคุณครับ ดันๆ ตอนนี้ใช้ได้ปกติ ถอด DVD
              ตัว DVD ตรงที่ต่อ สาย SATA ตรงล๊อคมันหลุดมาติดกับ สาย เลยเปลี่ยนสายไม่ได้เลย

ได้ไงไม่รู้==

Comment

ดัน

Comment

เอาคีมปากจิ้งจกดึงออก มันไหม้จนติดแล้วมั้ง

Comment

ลองเปลี่ยนสายไฟที่จ่ายไฟให้ HDD ซิคับ ซื้อมาแรกๆผมก็เป็น สายไฟไม่ดีคับ พอเปลี่ยนก็ใช้ได้ปกติ

Comment

seagate รุ่นที่มีปัญหากับเฟิร์มแวร์หรือเปล่า ลองไปดูกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ดูสิ มีบอกอยู่

Comment

Working...
                      X