Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้แรกกับห้อง Sound ถามเรื่อง boston หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้แรกกับห้อง Sound ถามเรื่อง boston หน่อยค่ะ

คือว่าตอนนี้กำลังคิดว่าจะเก็บตังซื้อลำโพงใหม่หน่อยน่ะค่ะ
    ของเดิมที่ใช้อยู่ เป็น boston acoustic รุ่น BA635 เป็นของเก่านานมากหลายปีแล้วค่ะ
    ปะป๊า หิ้วมาให้จากที่ไหนไม่ทราบ ตอนนี้หลังจากผ่านการใช้งานมายาวนานคิดว่าถึงเวลาปลดประจำการณ์แล้วค่ะ (ทำตัวเล็กตกโต๊ะไปหลายรอบแล้ว =__=)
    เลยอยากทราบว่า
    1. ของยี่ห้อ Boston ที่พันทิพย์ยังมีขายที่ร้านไหนอยู่บ้างคะ เท่าๆที่เดินดูไม่เจอเลย
    2. ถ้ามี เดี๋ยวนี้มีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างคะ งบ 2000 ไม่เกิน 2500 ค่ะ
    3. ถ้าไม่มี Boston มียี่ห้ออะไรแนะนำบ้างคะ ไม่ค่อยเน้นเสียงทุ้มหนักๆค่ะ เน้นเสียงใสๆ งบตามข้อ 2 ค่ะ
    ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ ^-^

ปล. ลืมบอกไป เอา 2.1 นะคะ 5.1 ไม่มีที่ตั้งอ่ะค่ะ

Boston BA635

ไม่ต้องเปลียนหรอกครับ

หรือลองขายแบบท่านนี้ดู

ว่าแต่สภาพนางฟ้าหรือป่าว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=381594

Last edited by nootoo; 8 Feb 2009, 03:01:26.

Comment

ฟังเพลงแนวไหนล่ะครับ

ถ้างบเท่านี้มีให้เลือกไม่กี่รุ่นที่คนแถวนี้เค้าแนะนำกัน คือ

microlab x3 2.1 ราคาประมาณ 2390
      ซื้อที่พันทิบชั้นสี่ฝั่งซ้ายด้ายหลัง
      http://www.pcpropantip.com/

หรือ
      DIVOOM XF5 3190

หรือ
      EACAN A-500L 1800

ลองฟังดูก่อนดีที่สุด ชอบอันไหน เอาอันนั้น

Comment

อีกตัวก็ Altec Lansing "MX5021" ราคาประมาณหกพัน

แนะนำให้ลอง x3 2.1 หรือ MX5021 ดูก่อนน่าจะชอบ หาฟังที่พันทิบนั่นแหละฟังฟรี
        Last edited by superguy2002; 8 Feb 2009, 03:48:27.

Comment

ลืม a600 II ไปได้ไง

Comment

ใช่ครับ A600 อีกตัวนึง

[ ALTEC MX5021 SOCIETY! ] [•][•] ~=- [••••• ==]
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=328885

รวมพล คนใช้ X3
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=154281

Comment

รุ่นนี้เลยยอดนิยมสำหรับ ผู้ญ และตามงบที่ตั้้งไว้JBL Creature2ใหม่ไม่มีแล้วต้องหาซื้อมือ2เอา
              เสียงตามสเป็กที่ต้องการไม่เน้นเบส
              จริงๆอยากแนะนำsound stick2หรือspyroสีชมพูแต่เกินงบที่ตั้งไว้
              ส่วนaltecลำซิ่งไม่แนะนำทุกรุ่นถ้าไม่เน้นเบส

เห็นนี่มีcreatureไม่รู้หมดไปยัง
              http://www.pantipmarket.com/computer.../C8343835.html
              Last edited by Lui; 8 Feb 2009, 04:40:34.

Comment

พึ่งซื้อ EACAN A-600II มาจาก advice 1800 ถูกดี เสียงก็ดีใช้ได้ครับพอใจอยู่

Comment

Originally posted by nootoo View Post
                  Boston BA635

ไม่ต้องเปลียนหรอกครับ

หรือลองขายแบบท่านนี้ดู

ว่าแต่สภาพนางฟ้าหรือป่าว
                  มันคงใกล้ถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ พอดีทำตัวเล็กตกไปหลายรอบแล้ว บางทีเสียงมันเลยดังข้างเดียว สภาพชักไม่ค่อยไหวแล้ว ไม่กล้าไปขายใครหรอกค่ะ T_T
                  Originally posted by superguy2002 View Post
                  ฟังเพลงแนวไหนล่ะครับ

ถ้างบเท่านี้มีให้เลือกไม่กี่รุ่นที่คนแถวนี้เค้าแนะนำกัน คือ

microlab x3 2.1 ราคาประมาณ 2390
                  ซื้อที่พันทิบชั้นสี่ฝั่งซ้ายด้ายหลัง

หรือ
                  DIVOOM XF5 3190

หรือ
                  EACAN A-500L 1800

ลองฟังดูก่อนดีที่สุด ชอบอันไหน เอาอันนั้น
                  ขอบคุณค่ะ รู้สึกว่า ถ้าจำไม่ผิดเคยได้ยินตัว DIVOOM ที่ร้านเค้าเปิดโชว์(ตัวใหญ่มาก..) เสียงเพราะดีเหมือนกันค่ะ แต่น่าจะเป็นรุ่น 5.1 ไม่รู้ตัว 2.1 เสียงดีเหมือนกันรึเปล่า ^-^

Originally posted by superguy2002 View Post
                  อีกตัวก็ Altec Lansing "MX5021" ราคาประมาณหกพัน

แนะนำให้ลอง x3 2.1 หรือ MX5021 ดูก่อนน่าจะชอบ หาฟังที่พันทิบนั่นแหละฟังฟรี
                  อ่า... X3 นี่ราคาพออยู่ในงบอยู่ค่ะ แต่ MX5021 6000 นี่คงไม่ไหวค่ะ แพงเกินตัว(คนซื้อ)ไปหน่อย
                  Originally posted by battlecruiser View Post
                  ลืม a600 II ไปได้ไง

มีตัวเลือกเพิ่มอีก 1 ละ อิอิ
                  Originally posted by Lui View Post
                  รุ่นนี้เลยยอดนิยมสำหรับ ผู้ญ และตามงบที่ตั้้งไว้JBL Creature2ใหม่ไม่มีแล้วต้องหาซื้อมือ2เอา
                  เสียงตามสเป็กที่ต้องการไม่เน้นเบส
                  จริงๆอยากแนะนำsound stick2หรือspyroสีชมพูแต่เกินงบที่ตั้งไว้
                  ส่วนaltecลำซิ่งไม่แนะนำทุกรุ่นถ้าไม่เน้นเบส

เห็นนี่มีcreatureไม่รู้หมดไปยัง
                  http://www.pantipmarket.com/computer.../C8343835.html
                  ขอบคุณค่ะ หน้าตาแปลกๆดี ว่าแต่ทำตกละมันจะแตกมั๊ยเนี่ย อิอิ

Comment

Originally posted by natdltv View Post
                    พึ่งซื้อ EACAN A-600II มาจาก advice 1800 ถูกดี เสียงก็ดีใช้ได้ครับพอใจอยู่
                    เสียงใสดีรึเปล่าคะ พอดีไม่ค่อยเน้นเสียงเบสหนัก ชอบฟังเสียงใสๆ
                    ประมาณเพลงแนว เบเกอรี่มิวสิกอ่ะค่ะ

Comment

เอ่อ... ละตกลง Boston นี่เค้าเลิกทำขายไปแล้วหรอคะ ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

Comment

เลิกผลิตไปแล้วครับ

Comment

Microlab x3 2.1 ฟังกับแนวเบเกอรีคงไม่ไหวครับ
                          ดีแต่เบสจริงๆ รุ่นนี้

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                            เสียงใสดีรึเปล่าคะ พอดีไม่ค่อยเน้นเสียงเบสหนัก ชอบฟังเสียงใสๆ
                            ประมาณเพลงแนว เบเกอรี่มิวสิกอ่ะค่ะ

ผมก็ไม่เปิดเบสครับ แต่ถ้าฟังพวกเพลงมันๆ หรือพวก hiphop ต้องเปิดเบส

เสียงกลาง แหลม ก็ ok ดีครับ แต่ เสียง ซ ส จะเพี้ยนๆถึงผมโม มาแล้ว มันก็ไม่เคลียอยู่ดี หรือไม่ได้เล่นกับแผ่น master ก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

จะเอาใสๆ งบนี้ก็ไปเอา JBL ตามที่ท่านข้างบนบอกมาก็ดีครับ ทรงสวยดี

เพราะจขกท.คงต้องเสียง+รูปทรงคู่กันไปด้วย

Comment

Working...
                              X