Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอที่เราจะซื้อ ความกว้าง ยาว เกี่ยวกับ ที่การ์ดจอกำหนด หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอที่เราจะซื้อ ความกว้าง ยาว เกี่ยวกับ ที่การ์ดจอกำหนด หรือเปล่าครับ

ขอบคุณ ตามเคย

ไม่เกี่ยวกันโดยตรงครับ

อยู่ที่งานเรามากกว่าครับ ถ้างานธรรมดา จอ 22 นิ้ว+ 8400GS ก็พอแล้วครับ

แต่ถ้าเล่นเกมส์ต้องใช้การ์ดจอแรงๆ หน่อยครับ

Comment

ครับ

Comment

งงคำถามขอรับ พูดถึง resolution หรือ dimension กันล่ะ?

Comment

หลักการผมนะ ถ้าเอาเล่นเกมส์แบบระดับ High
          จอ 17-19" ควรใช้การ์ดจอระดับกลาง เช่น 9800GTX+,HD4850
          จอ 20"-22" ควรเป็นการ์ดจอระดับสูง เช่น GTX260,HD4870
          จอ 22" ขึ้นไป ควรเป็นการ์ดจอระดับสูงสุด เช่น GTX280,HD4870X2

Comment

Working...
          X