Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core 2 Quad Q9550s กับ9650 เลือกอันไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core 2 Quad Q9550s กับ9650 เลือกอันไหนดีคับ

พอดีมันออกมาเป็นรุ่นใหม่ใช้ไฟ 65wสำหรับCore 2 Quad Q9550sราคาเเพงกว่าQ9650หลายพัน เพื่อนพี่คิดยังไงคับคือจะเปลี่ยนเป็น 9650เเต่พอเห็นตัวนี้ออกมาก9550S เพราะเปิดทั้งวัน
    มันจะช่วยประหยัดไฟขนดาดไหนคับ

พวก Q8000s / Q9000s

อย่าไปเล่นครับ ผมอ่านบทความที่ฝรั่งทดสอบแล้ว ประหยัดไฟกว่าไม่มาก เย็นกว่านิดหน่อย

แต่ราคาแพงไกลเกินจริง

Comment

แสดงว่าเราจ่ายค่าไปล่วงหน้าไปกับราคาCPUใช่ปะ งงนิดหน่อย

Comment

ราคาต่างกัน 2000บาทครับ

Comment

ขอบคุณครับที่มาตอบทำให้ผมเลือกตัวQ9650คับ เเล้วมันจะocได้ไปที่4Gหรือเปล่าคับ
          เมนบอร์ดRampage forumula คับ เเรม G/skill 1100 4 Gคับ เเล้วเมนบอร์ดตัวนี้
          มันรันการ์ดจอสองตัวที่16Xใช่หรือเปล่าคับ

Comment

แรมเพจ ฟอร์มูล่า เป็น X48 รัน 16x + 16x ครับ

4G ไปได้แน่ๆ สำหรับ Q9650

ส่วนแรมนี่ผมไม่แน่ใจว่าแรงแค่ไหน

Comment

เเต่ผมสงสัยว่าผมเอาการ์ด4870X2 สองตัวมาCFเเล้วทำไมเเต้มมันไม่เพิ่มขึ้นจากการฺดตัวเดียวเท่าไรครับ
              เป็นเพราะอะไรหรอคับ ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

Comment

Originally posted by MaZZaM View Post
                ขอบคุณครับที่มาตอบทำให้ผมเลือกตัวQ9650คับ เเล้วมันจะocได้ไปที่4Gหรือเปล่าคับ
                เมนบอร์ดRampage forumula คับ เเรม G/skill 1100 4 Gคับ เเล้วเมนบอร์ดตัวนี้
                มันรันการ์ดจอสองตัวที่16Xใช่หรือเปล่าคับ
                เอาระบบ ระบายความร้อนแบบใช้น้ำด้วยนะจะได้เย็นๆ หุหุหุ 4.5Ghz อ่าได้1000%ครับ

บอร์ดผมแนะMSI P45 DIAMOND/DDR3P45+ICH10R Socket775 9600บาท คุ้มกว่าโคตรๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  แรมเพจ ฟอร์มูล่า เป็น X48 รัน 16x + 16x ครับ

4G ไปได้แน่ๆ สำหรับ Q9650

ส่วนแรมนี่ผมไม่แน่ใจว่าแรงแค่ไหน
                  -*-
                  ท่านครับ มันได้อยู่แล้ว4GB แต่ถ้า MOBO ไม่เกิดมาเพื่อEXTREME รังจะทำให้MOBO เราเสียนะครับเพราะ(((เครมและขายทิ้งไปและตะก่อนก็เคยทำกะQ9550 สรุปใช้ไป ไม่ถึง2เดือนไหม้เลยเวนกำจริงๆๆและบอกได้เลยว่าถ้าMOBO ไม่ได้เกิดมาเพื่อEXtrem ยากมากที่จะหาความเสถียรกับมันเพราะต้องไปปรับอะไรนักหนาไม่รู้มั่วไปหมด-*-)))
                  --------------------------------------
                  ตอนนี้ถ้าเป็นผมนะเล่นQ9550 ดีกว่าครับเอาเงินไปยัดแรม จะเล่นQ9650 ไปทำไมในเมือมันสถาปัตยกรรมตัวกันเพียงแต่เอาOEMมาจากโรงงาน -*-ชื่อระหัสก็ตัวเดียวกันYorkfield
                  รหัสเดียวกะQX9650 QX9770 เลย เพียงแต่พวกX มัน มัตติตัวคูณ ไปได้เรื่อยๆๆเพื่อการOC
                  --------------------------------------
                  เอาQ9450 Q9550 ก็ได้แล้วพี่น้อง L2 12MB แจ่มและครับ

Comment

Q9550s เค้าทำมาใช้กับ server หรือ entry server
                    ตัวเดียวๆอาจจะไม่รู้สึกว่าร้อน ลองเข้าไปห้อง server สิครับ ความร้อนที่ปล่อยออกมา มหาศาลแทบจะกลายเป็นตู้อบถ้สไม่มีระบบปรับอากาศเข้ามาช่วย

Comment

เวบบิตมาใหม่ http://www.blitzone.net/signup.php?referrer=tongkk

Comment

ถ้าไม่เน้นคล็อก เน้นใช้งานเดิมๆอย่างผม และมีงบ Q9650 ครับ ราคาป้า่ยแต่ Q9650อยู่แถว 12K ส่วน 9550 ก็ 10.5K ใช้งานจริงดูไม่ออกครับ

ถ้าคล็อกจับตัวไหนก็ได้ครับ เพราะบางทีตัว 9550 ที่ได้มาอาจจะ Week เทพกว่าและลากไกลกว่า 9650 ก็ได้

Comment

Q9650 ตัวคูณสูงกว่า ไม่ลำบากแรม ไม่ลำบาก NB ไม่ต้องยัดไฟเพิ่มมาก

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            Q9650 ตัวคูณสูงกว่า ไม่ลำบากแรม ไม่ลำบาก NB ไม่ต้องยัดไฟเพิ่มมาก
                            ผมเห็นด้วย

Comment

Working...
                            X