Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น PCSX2 มาเล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น PCSX2 มาเล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ

สาวก AMD ท่านใดเล่น PCSX2 ช่วยบอกหน่อยสิครับว่า ท่านได้ fps กันประมาณเท่าไรครับ ช่วยลง CPU ที่ใช้และเกมอะไร ด้วยก็ดีนะครับ

ไม่มีใคร เล่นกันเลยหรอครับ

Comment

ผมก็เล่นครับ
      แต่เนื่องจาก Emulator ตัวนี้ทำมาแต่ Plug-in ที่ Support ชุดคำสั่งของ intel โดยเฉพาะเลยครับ
      ทำให้ชุดคำสั่งใน CPU ตระกูล AMD ใช้ไม่ได้เลยครับ ใช้ได้แต่ SSE2 ซึ่งเป็นชุดคำสั่งโบราณ
      ทำให้เล่น Emulator ตัวนี้ไม่ค่อย Work ครับ
      ดังนั้นต้องรอให้มี Plug-in สำหรับ amd ออกมาถึงจะได้ เฮครับ
      Spec ผม
      CPU : Phenom II X4 810
      RAM : DDR3 4GB Bus 1333
      VGA : ATI HD4670 1GB ครับ

Comment

Working...
      X