Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับบอกไม่ถูกอ่านข้างใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับบอกไม่ถูกอ่านข้างใน

ผมเจอไวรัสตัวนึงครับ ตอนเปิดคอมจะมีข้อความขึ้นมา
    ทำตามวิธีเพื่อกำจัดไวรัสตัวนี้แล้วก็ไม่ได้ผลเลย ใช้ Kaspersky G.Data Bitdefender ก็ไม่เจอ
    ไวรัสนี้มันระบาดเรื่อยๆครับ มีทั้งไดร์ D,C Mydocument ถ้าผมฟอแมทไดร์ D ไวรัสจากไดร์ C ก็จะเข้าไปในไดร์ D
    1.ฟอร์แมทไดร์ D
    2.ลงวินโดแบบฟอร์แมทไดร์ C ระหว่างลง
    ยังไงไวรัสก็เข้าไดร์ D อยู่ดี(ปิดการทำงานไวรัสไม่ได้ ลองด้วย Kill Progess ไรเยอะแล้วงะ)
    อาการ
    1.คอมดับ
    2.พอเข้าโฟลเดอร์จะมีข้อความไรไม่รุ้เรื่อยๆ เหมือน error
    3.ไฟล์โฟลเดอร์กลายเปน .scr

เลยอยากจะรู้วิธีทำให้ฮาดดิสเหลือไดร์ C ไดร์เดียวครับ ใช้โปรแกรมอะไรพาทติชั่นเมจิกได้ไหม
    แล้วผมค่อยมาแบ่งไดร์ทีหลัง
    จะได้ระบาดไม่ได้
    แล้วไดร์ C กะ MyDocument อยู่ไดร์เดียวกันรึเปล่าครับ
    ขอบคุนครับ
    Last edited by nOoB-HarDwArE; 21 Jan 2010, 08:27:42.

อย่างนี้ลองลง antivir ครับ

Comment

ถ้า format ใหม่ ก็ทำให้มันเหลือไดรฟ์ C ก็ได้นี่คับ แล้วใช้ partitionmagic แบ่งตอนทีลง window เส้จแล้วอ่ะ

My document อยุ่ในไดรฟ์ C คับ

Comment

tum la kub but ton install windows can't format
        ...can't pim thai

Comment

Working...
        X