Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ทำมัยมันได้แค่นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ทำมัยมันได้แค่นี้

เพิ่งซื้อมาครับ Acer Aspire 5583 nwxmi
    spec มัน เป็น T5500 @1.66 g แต่ไมวิ่งได้แค่นี้ครับ (982 mhz) ต้องไปทำยังไงเนี่ย เข้าไปใน bios ก็ไม่เห็นมีให้เซ็ท เลย ส่งเคลมเลยดีมั๋ยเนี่ย ขอความช่วยเหลือจากทุกท่านด้วยนะครับว่าผมต้องทำยังไงมันถึงจะวิ่งได้เต็มสปีดอ่ะครับ

ใจเย็นๆครับ มันเป็นระบบลดความแรงและความร้อนของCPU เวลาที่ไม่ได้ใช้งานหนักๆ มันจะลดลงมาเอง ถ้าโหลดอะไรมากๆมันถึงจะวิ่งเต็มSpeedครับ ถ้าจะTestก็ลงหาโปรแกรมทดสอบCPU มารัยดูอ่ะครับ อย่างพวก CPU Burnไรเงี้ย มันจะวิ่งเต็มครับ

ปล.เหมือนผมวันแรกที่ได้โน๊ตบุ๊คเลย โทรไปหาช่างเลยว่า ทำไมมันวิ่งไม่เต็ม..

Comment

โถ ใจเย็น ๆ ครับ เดี๋ยวหน้าแตก ตามความเห็นที่1 เรย

Comment

กดระหว่าง รันโปรแกรมหนักๆ ลองเข้ามาดูครับ

Comment

โอ ช่ายเลย เต็มแล้วครับ ขอบคุณครับ มือใหม่จริงๆเลยเรา ตกใจแทบแย่ เอามาต่อเน็ตแป๊บเดียว วิ่งได้เต็มเลยแฮะ

Comment

Working...
          X