Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audigy value ของผมทำไมมันปรับ Bass และ Treble ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Audigy value ของผมทำไมมันปรับ Bass และ Treble ไม่ได้อ่ะครับ

รบกวนถามทุกท่านนิดหนึ่งครับคือผมซื้อ sound card Audigy Value 7.1 ch มาครับ
    แต่มีปัญหาคือมันปรับ Bass และ Treble ผ่านทาง softwareไม่ได้อ่ะครับ

ต้องทำอย่างไรมันถึงปรับได้ หรือรุ่นนี้ไม่รองรับการปรับ Treble และ Bass ใน software

ลง driver ครบยังอ่ะครับ

Comment

ไดร์เวอร์ครับ
      ถ้าซื้อมาไม่มีแผนก็โหลดเอาที่ www.creative.com

Comment

ผมใช่อยู่เหมือนกัน ตัวเดียวกัน ปรับตรง พอจะมีรูปปะครับ

Comment

ลง driver ครบแล้วครับผม

มันไม่สามารถปรับ treble กับ bass เพิ่มในหัวข้อ Creative speaker setting ได้หน่ะครับ

Comment

บอกผิดไปนิดครับ ปรับ Bass และ Treble ในฟังก์ชั่น Surround mixer ไม่ได้ครับผม

Comment

ลงซ้ำๆกันหลายๆรอบครับ เดียวได้เองครับ ผมเป็นบ่อย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม เดี๋ยวผมจะลองดู

Comment

รุ่นนี้ปรับไม่ได้

Comment

555 ถ้ารุ่นนี้ปรับไม่ได้นีCreativeเสียหายเลยนะครับ ผมเคยเห็นบางท่านมีปัญหากับDriverที่โหลดจากwebนะครับ ถ้าใช่Driverที่มากับแผ่นแท้ๆที่มากับCardจะไม่มีปัญหา ลองดูกระทู้เก่าๆดูครับผมเคยอ่านเจอนะ

Comment

เจอแล้ว ส่งลิ้งมาผมของดูบ้างนะครบว่าผมปรับได้ป้าว

Comment

รุ่นที่ปรับได้คือ

Audigy 1
                        Audigy 2
                        Audigy 4
                        SB live
                        SB Vibra
                        SB Pci 128
                        SB 5.1

ส่วนพวก SB live 7.1 / Audigy LS /se /value ปรับไม่ได้
                        Last edited by battlecruiser; 4 Mar 2007, 03:44:09.

Comment

Comment

Audigy 2 ZS

Comment

ตกลงคือ มันปรับไม่ได้หรอครับ

Comment

Working...
                              X