Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี RAM Kington 512/400 จะถามเรื่องประกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี RAM Kington 512/400 จะถามเรื่องประกันนะครับ

ผมมี RAM Kington 512/400 อยู่สามตัวคนละชิปกันครับใสบอร์ดธรรมดามัน Error แต่ใส่ตัวเดียว ไม่ Error จะสามารถไปเครมประกัน Ingram ได้หรือเปล่าครับ เพราะมันประกันที่เดียวกันทั้งสามตัวเลยครับ หรือจะต้องขา่ยทิ้งทั้งสามตัวแล้วซื้อใหม่อ่ะครับ

มี 3 ตัวลองใส่ไปทีละตัวครับ ถ้าใส่ตัวไหนไปแล้วเออเรอ ก็เอาตัวนั้นไปเครมเรย

Comment

คนละชิบ โอกาศสูง

ผมว่า ลองใส่สลับกันดู ไล่ ทีละตัว ทีละช่องเลย สลับทุกแบบ อ่ะ

Comment

ผมลองหมดทุกวิธีแล้วครับ ที่ไม่ Error คือ ใส่ได้แค่ แถวเดียว ถ้าใส่สองแถวก็ Error ไม่ว่าจะสลับกันยังไงอ่ะครับ

Comment

ลอง CL แรม ใน bios ดู

fix ให้มัน วิ่งกลางๆ เท่ากันให้หมด

พวก Cl 2.5 3 3 6 หรือ 2.5 4 4 8 หรือ 3 3 3 8 หรือ 3 4 4 8 ลองไล่ดู ว่าค่าไหนมันเหมาะสมสุด

Comment

Working...
          X