Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เรื่องกู้ folder(ที่ว่างเปล่า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เรื่องกู้ folder(ที่ว่างเปล่า)

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ตั้งกระทู้ผิดหัวข้อนะครับ

แต่ผมตั้งในกระทู้ software แล้วไม่ค่อยมีคนให้ความรู้เลย

เลยต้องลองมาถามที่นี่เผื่อจะมีคนช่วยผมได้

คือผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมไหนที่พอจะกู้ folder เปล่าๆ(folder ที่ไม่มีไฟล์ใน folder นั้นเลย)ได้บ้าง ?

คือผมต้องการอยู่ folder หนึง ผมใส่รหัสสำคัญไว้เป็นชื่อ folder
    เช่น จากเดิมสร้าง folder ใหม่มันจะขึ้นว่า new folder
    ผมก็ได้ทำการเปลี่ยนจาก new folder เป็นรหัสที่ผมจะใช้เป็น 12345 (new folder>>re name>>12345)

ผมอยากทราบว่าพอมีวิธีทำให้กู้ folder นั้นกลับมาได้ไหม
    โดยก่อนจะลบได้วาง folder นั้นไว้ที่ desktop แล้วผมลบ folder นั้นผิดไป ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไหนพอจะกู้กลับมาได้บ้าง

folder นั้น สร้างประมาน ช่วงต้นๆเดือน มกราคม ปี 52 ผมไปลบออกช่วงเดือนปลายๆ มกราคม ปี 52

คือผมลองกู้ไฟล์ดู มันจะได้แต่พวกไฟล์,รูปภาพ,เพลง หรือ folder ที่มีไฟล์ข้างในได้
    แต่ folder เปล่าๆอันนั้นผมยังกู้ไม่เป็นเลย หายังไงก็ไม่เจอ ไม่ทราบว่ามันจะยังมีข้อมูลอยู่ไหม

ใครมีความรู้พอช่วยได้ ช่วยผมทีครับ

กราบ 1
    กราบ 2
    กราบ 3
    Last edited by Juventus; 8 Feb 2009, 18:31:28.

ใช้ระบบค้นหาของโปรแกรมกู้ข้อมูลดูหรือยังครับ คือหลังจากทำขั้นตอนการค้นหาไฟล์ที่ถูกลบออกไปแล้ว ก็ให้ใช้ระบบค้นหาของโปรแกรมค้นหาไฟล์ที่โปรแกรมมองเห็น หากจำชื่อโฟเดอร์นั้นได้บ้างก็น่าจะเจอ...เช่น ชื่อโฟเดอร์ 123456 จำได้2ตัวหลังก็ 56 ....ก็น่าจะมีโเดอร์ที่มีชื่อ xxx56 ขึ้นมาให้เห็นบ้าง .... ส่วนโปรแกรมRecovery ที่ผมเคยใช้ก็จำไม่ได้เสียแล้ว เพราะไม่ได้กู้นานมาก ไฟล์บน HD

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
      ใช้ระบบค้นหาของโปรแกรมกู้ข้อมูลดูหรือยังครับ คือหลังจากทำขั้นตอนการค้นหาไฟล์ที่ถูกลบออกไปแล้ว ก็ให้ใช้ระบบค้นหาของโปรแกรมค้นหาไฟล์ที่โปรแกรมมองเห็น หากจำชื่อโฟเดอร์นั้นได้บ้างก็น่าจะเจอ...เช่น ชื่อโฟเดอร์ 123456 จำได้2ตัวหลังก็ 56 ....ก็น่าจะมีโเดอร์ที่มีชื่อ xxx56 ขึ้นมาให้เห็นบ้าง .... ส่วนโปรแกรมRecovery ที่ผมเคยใช้ก็จำไม่ได้เสียแล้ว เพราะไม่ได้กู้นานมาก ไฟล์บน HD
      มันเป็นรหัสคล้ายๆ serial code ครับ

มี 13 หลัก ผมจำไม่ได้เลยแม้แต่น้อย

Comment

ช่วยตอบๆหน่อยนะครับ ผมยังแก้ปัญหาไม่ได้

Comment

มันคือรหัสอะไรละครับ รหัสโปรแกรม รหัสวินโดว์ หรือ รหัสอินเตอร์เน็ต...ถ้าอย่างหลังใช้โปรแกรมกู้รหัส หรือไม่ก็เปิดดูรหัสจากบาวน์เซอร์ได้ เช่นใช้ไฟว์ฟ็อก หรือกูเกิ้ลโครม เปิดดูง่ายๆในเมนูออฟชั่นปรับแต่งของตัวบราวน์เซอร์เอง

Comment

ตกลงใครจะช่วยได้บ้าง

Comment

Working...
            X