Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD &&&& Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD &&&& Intel

ผมไปดูโน๊คบุกมาคับ ไปเห็น
    1.AMD Tru64 x2 1.6G /ram 512 ddr2 / Hdd 100 G Sata / display Ati1300 256 M/DVD RW+- /รุ่น A.... 5112
    กับ
    2.Intel Core2 1.6G /ram 512 /Hdd 80G / display Ati1600 256M/ DVD RW+-
    อยากรู้ว่าจะเอาตัวไหนดีคับ

จะเอาไปทำโปรเจ็กเกี่ยวกับ Digital Image คับ
    ขอบคุณคับ

ถ้าราคาเท่ากัน
    2.Intel Core2 1.6G /ram 512 /Hdd 80G / display Ati1600 256M/ DVD RW+- ครับ

Comment

ราคาต่างกันคับ
      ของ AMD ราคาถูกกว่าประมาณ 3000ม4000คับ
      ของAMDรุ่น่ A.... 5112
      แต่ของ Intel จำไม่ได้คับ
      Last edited by cefiro_code; 3 Oct 2006, 10:58:22.

Comment

แล้วแต่งบละคับ

ถ้างบเยอะเล่น Core2เลย

ถ้าอยากมีเงินเหลือเก็บเล่น TurionX2

Comment

ถ้าเปรียบเทียบการใช้งานของ cpu ของ 2 ตัวนี้มันต่างกันมากไหมคับเกี่ยวกับประสิทธิภาพการทำงานอันไหนจะทำงานได้ดีกว่ากันคับ

Comment

ใจนึงก็อยากได้ของ AMD เพราะได้เสปกเยาะกว่า แต่ไม่เคยเล่นของAMD คับ
            และเกียวกับความร้อนท่เกิดขึ้นด้วยคับ อันไหนจะสามารถทำงานได้ดีกว่ากัน

Comment

Core2แรงกว่าคับ แพงกว่าด้วย

ส่วนเรื่องของความร้อนในโน๊ตบุค ขึ้นอยู่กับการออกแบบของโนตบุคเองมากกว่า CPU มันไม่ร้อนเท่าไรแล้ว

Comment

ถ้าเป็นของ AMD จะดีไหมคับ ประสิทธิภาพการทำงาน เป็นยังไงบ้างคับ เกี่ยวกับการรองรับโปรแกรมพวก มัลติมีเดีย เกมส์ต่าง ๆ

Comment

คืออยากรู้เรื่องเกี่ยวกับ ของAMD คับ

Comment

AMDก็ทำได้คับมัลติมีเดียต่างๆ แต่ตอนนี้C2Dมีประสิทธิภาพมากกว่า

Comment

ถ้าเมื่อก่อน PM กินไฟน้อยกว่า ทุเรียน
                      แต่เดี๋ยวนี้ ไม่รู้ สี่หัว จะกินไฟ เท่า2หัวรึปล่าว
                      เป็นผม ผมเอา C2D เหมือนกันครับ

Comment

2.ครับ (ถ้าเป็น core2duo นะครับ)
                        ได้หัวใจสำคัญ ที่อัพเกรดได้ยากกับ ส่วนต่าง 3000-4000 บาท
                        Last edited by buildermans; 4 Oct 2006, 10:55:24.

Comment

เอา
                          1.AMD Tru64 x2 1.6G /ram 512 ddr2 / Hdd 100 G Sata / display Ati1300 256 M/DVD RW+- /รุ่น A.... 5112

แล้ว ซื้อ เอาเงินที่เหลือ ซื้อ ram เพิ่ม อีก 1 GB เป็น 1.5 Gb ครับ

Comment

เห็นด้วยกับการอัพเกรด cpu ที่ดูจะลำบากสุดสำหรับ notebook แต่ก็ใช่ว่าจะทำไม่ได้

ตัวไหนเร็วกว่า core 2 duo เร็วกว่า่คับ เรื่องความร้อนแบบท่าน หัวโบราณเลยคับ

ป.ล.ก่อนซื้อหาข้อมูลเยอะๆครับ ทั้งตัวเครื่องและร้านที่จะซื้อ
                            ด้วยความหวังดีคับ

Comment

ช่วยแนะนำร้อนที่จะซื้อให้หน่อยได้ไหมคับ ที่พี่คิดว่าดี ๆ หนะคับ
                              แล้วเรื่อง อัพเกรด cpu หมายถึงการเปลี่ยนหรือเปล่าคับ

Comment

Working...
                              X