Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ TV tuner Card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ TV tuner Card หน่อยครับ

ถ้าจะซื้อ TV Tuner Card มา จะเกิดปัญหากับ การ์ดจอไหม ถ้าติดไว้ในคอมเครื่องเดียวกัน

ช่วยแนะนำหน่อยครับจะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหน+(บอกราคาด้วยนะ) ระหว่าง

PCI Card (TV card : การ์ดทีวีจูนเนอร์) !! กับ !! TV Box (Stand Alone Tuner Box)ดี?

เมื่อใช้คู่กับ LCD Monitor HP 2448hc

ดันก่อน เข้านอน

Comment

จากที่เคยลองหลายตัวนะครับไม่เกิดปัญหาอะไรกับการ์ดจอครับ แต่ความคมชัดจะสู้ทีวีธรรมดาไม่ได้ก็เท่านั้น

ผมเคยใช้แต่แบบ PCI นะครับเลยแนะนำได้แค่ที่เคยใช้

จอคอมจอใหญ่ควรใช้การ์ดที่ใช้ชิปของ PHILIPS จะได้ความละเอียดสูงกว่าและถ้าเลือกตัวจูนเนอร์เป็นแบบ digital จะดีมากครับ ราคาจะแพงหน่อยนะ จูนเนอร์คือกล่องที่อยู่บนการ์ดน่ะครับสังเกตได้ถ้า Digital จะไม่มีเป็น IC ตัวเดียวและมีวงจรกราวด์รอบๆแทน

ชิบแต่ละชิบเทียบได้ชัดเจนพอสมควรนะครับ ผมเคยใช้ PHILIPS กะ CONNEXANT ทำ Image / vision processing PHILIPS แหล่มกว่าเยอะ

ส่วนแบบถายนอกรอคนถัดไปนะครับ

Comment

แนะนำเป็นตัวนี้ครับ
        http://overclockzone.com/yutnyu/year...sus_my_cinema/
        เข้าไปดูได้ครับ ราคาไม่แน่ใจนะครับ ลองเชคดูอีกทีนะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
          X