Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอมพ์ LCD 22"ตัวไหนน่าเล่นสุด เน้นดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอมพ์ LCD 22"ตัวไหนน่าเล่นสุด เน้นดูหนัง

ถ้ามี Full Hd ก็แนะนำมาได้เลยนะครับ เพราะผมเน้นดูหนัง เอาแบบดีๆเลยนะครับ

Samsung

Comment

Samsung 2233SW โลดครับ

Comment

Originally posted by millionbyte View Post
        Samsung 2233SW โลดครับ

Comment

ไปถามพันธ์ทิพย์ประตูน้ำมา กลางเดือนถึงปลายเดือนหน้ามันมาแน่...เขาว่างั้น

BenQ E2200HD ที่รอคอย..อิอิ ประมาณ 6,500 บาท

Comment

ตอนนี้ใช่ t2200hd อยู่ e2200hd มันเกินความจำเป็นของผมไป(ความเห็นส่วนตัว)

Comment

22" ยังไงมันก็ไม่ใช่ FullHD นี่ครับ
              Full HD ต้อง 1920 x 1080 และสามารถรับสัญญาณที่เป็น 1080p ได้จึงจะเรียกว่า Full HD

แล้วหนังแบบ 720p นี่มันเรียกว่า HD แบบไหนอ่าครับ [หนัง HD แต่ไม่ Full ปะ^^]

PS. อยากได้ FullHD เหมือนกันแต่ส่วนไหญ่จะ 10k + ใช่ปะครับ = ="

Comment

HD มันคือ ไฮเดฟ 720p ก็เรียก ไฮเดฟแล้วครับ
                แต่ Full HD อย่างที่เข้าใจมันต้องรองรับได้ 1080P
                ซึ่้งบางที LCD TV ที่บอกว่า Full HD Redy แปลว่ามัน รับได้สูงสุดแค่ 720p

Comment

ตามลิงค์นี้ไปแล้วท่านจะรู้คำตอบ http://www.acer.co.th/v2008/product_...p?id=763&cat=4

Comment

จอ Acer !!!
                    ผมไม่อยากบอกว่าผมไม่ถูกกับยี่ห้อนี้ซะเลย

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                      22" ยังไงมันก็ไม่ใช่ FullHD นี่ครับ
                      Full HD ต้อง 1920 x 1080 และสามารถรับสัญญาณที่เป็น 1080p ได้จึงจะเรียกว่า Full HD

แล้วหนังแบบ 720p นี่มันเรียกว่า HD แบบไหนอ่าครับ [หนัง HD แต่ไม่ Full ปะ^^]

PS. อยากได้ FullHD เหมือนกันแต่ส่วนไหญ่จะ 10k + ใช่ปะครับ = ="
                      ทำไมจะไม่ใช่ล่ะครับ

จอ 22นิ้ว หลายรุ่น ความละเอียด 1920 x 1080

Full HD เต็มๆ

Comment

อย่าไปซีเรียจ กับมันมากครับเรื่องนี้ ถ้าเอามาดูหนังมันต่างกันแค่ต้องกดขยายเต็มจอกับไม่กดครับเพราะ
                        ไอ้ Full HD ที่จอไม่ใหญ่จริงไม่ค่อยเห็นผลครับ

Comment

เน้นดูหนัง อยากได้ดี ๆ ก็เอา 24 นิ้วไปเลย

Comment

acer อาจจะได้ภาพแบบสมจริง ในเรื่องสามมิติ
                            samsung จะได้ความคมชัด สีสันสดใส
                            ถ้าห้องมีแสงรบกวนมาก ก็เอาแบบ wind sceen
                            แต่ถ้าห้องไม่ค่อยมีแสงสะท้อนมาก เป็นมุมส่วนตัว ก็ เอาแบบจอกระจก

ปัจจุบัน เลือกที่ความละเอียด 1920 x 1080 ครับ

ในใจแอบเชียร์ samsung ครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              ทำไมจะไม่ใช่ล่ะครับ

จอ 22นิ้ว หลายรุ่น ความละเอียด 1920 x 1080

Full HD เต็มๆ
                              +1 2233sw 1920x1080

Comment

Working...
                              X