Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจำเป็นที่ต้องลง 64 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความจำเป็นที่ต้องลง 64 bit

ผมกำลังจะเปลี่ยน CPU เป็น core i7 ครับ

จึงต้องลง window ใหม่

อยากทราบว่าผมควรลง vista 64 bit ไหมครับ

คิดว่าจะอัดแรม เห็นว่าตัว 32 bit จะมา ram ไม่เห็นครับ

ผมใช้งานทั่วไปครับ

อาจจะมีแต่งรูปบ้าง

ไม่ทราบว่าท่านอื่นมีความเห็นอยา่งไรครับ

ก็ดีครับแต่ท้าเปรียนเป็น i7 ต้องดูให้ดีๆน่ะครับเพราะผมเองก็ออกมาเล่นแรมทริบเปิ้ล3จิ๊กมองเห็นแค่2จิ๊กเองครับทางทีดีให้ช่างเขาประกอบเสร็จมาเลยดีกว่าครับแล้วตรวจสอบดูดีๆโดนเฉพราะตรงแรมอะครับ

Comment

ของใหม่ก้ตามเรปบนครับ

64บิทโลดแจ่ม

Comment

Originally posted by titalus View Post
        ก็ดีครับแต่ท้าเปรียนเป็น i7 ต้องดูให้ดีๆน่ะครับเพราะผมเองก็ออกมาเล่นแรมทริบเปิ้ล3จิ๊กมองเห็นแค่2จิ๊กเองครับทางทีดีให้ช่างเขาประกอบเสร็จมาเลยดีกว่าครับแล้วตรวจสอบดูดีๆโดนเฉพราะตรงแรมอะครับ
        ผมงงแหะกะท่าน เล่นทริปเปิ้ลชาแนลแต่เหนแรมแค่ 2GB นี่เป็นไปได้หรอคับนอกจากแรมเจ๊ง เพราะ 32bit เห็นแรมไม่เกิน 3.5 ถ้า 64 bit เห็นเต็ม

Comment

ลง วินโดว์ XP SP3 2002 สิคร๊าบ.

บ้านผมใช้อยู่ สเถียร ดีค๊าบ.

เอาแบบ 64 BIT นะคร๊าบ.

CORE I7 นี่ราคาเท่าไหร่นะค๊าบ.
          ช่วยอัพเดทราคาไห้ผมดูหน่อย เด๋ว ของผมเจ๋ งจะได้ซื้อไหม่.

Comment

Core i7 32bit ก็เเรงได้นิครับ

Comment

vista32bitก็เห็นเต็ม

Comment

^
                ^
                เห็นเต็ม แต่ใช้ไม่เต็ม

ไปดูใน task manager สิครับ ไม่ใช่ system information

Comment

i7 ถ้าแรมเยอะลง 64 ไปเลยฮะ^^

Comment

ลง 64 บิทเลยครับ แนะนำว่าลองใช้ windows 7 ดูบ้างก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by titalus View Post
                      ทำไม่เป็นแบบนี้ละครับมันก็ยังแค่3gbยังไม่ถึง3.5นะครับ32bitน่าจะเห็นเต็มและใช้ได้เต็มนะครับ
                      Originally posted by anuphon View Post
                      vista32bitก็เห็นเต็ม
                      เห็นหมดแต่ใช้ไม่หมด ใช้ได้เท่าไหร่ต้องเข้าไปดูทึี่ Task manager ครับ

Comment

ดีแล้ว ถ้าจะเล่น 64 บิท ซื้อของมาแพงต้องไช้ให้เต็มแรงม้า

แต่แน่ใจนะ วิสต้า ?

Comment

core i7 ท่าท่านยัดแรม2g*3 ก็ลงเลยครับแบบ 64บิท แรงแบบไม่มียั้ง

Comment

64 bit เลยครับ นี่ผมรันโปรเจ็คเมื่อวาน
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X