overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 6 of 6

Thread: ซื้อ DELL inspiron 1525 มีเรื่องแปลกๆครับ บวกถามเรื่องเกมด้วย ครับ

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

Default ซื้อ DELL inspiron 1525 มีเรื่องแปลกๆครับ บวกถามเรื่องเกมด้วย ครับ

คือวันนี้ไปซื้อตัวนี้มาเพราะอยู่ในงบคือตอนแรกไม่กะว่าเล่นเกมหนักๆแต่ไม่คิดว่าแค่ L4D มันจะเล่นไม่ได้ T-T มาเข้าเรื่องดีกว่าครับ คือวันนี้ผมไปดูเจ้าตัวนี่ตัดสินใจอยู่นานที่เลือกเพราะ จอใหญ่เพราะใช้อยู่บ้านเป็นส่วนใหญ่ pc ยกให้แม่^^ อีกอย่างคือมันมีช่อง HDMI กะว่าจะหาหนัง 720p มาต่อไปออก Lcd32 ด้วย จึงเลือกเจ้านี้มา ทีนี้เรื่องแปลกคือ ตัวนี้ไม่มีลายเ้ส้นแถมมาในเสปค แต่ทำไม ใต้เครื่องผมมี สติกเกอร์ ลายเส้น ติดมาเป็น วิสต้าโฮมพรีเมียม อะครับแต่แผ่นก็ไม่มี เปิดเครื่องก็เป็นดอส?? แบบนี้ผมจะสามารถเอาลานเส้นตัวนี้มาใช้ประโยชน์ได้ไหม หรือมันแถมทุกเครื่องอยู่แล้ว เพราะไปดูตัวโชว์ก็ไม่มี

ถามอีกนิด เห็นว่าตัวนี้การ์ดจอเป็น x3100 แต่ทำไมไปดูใน GPUZ มันไม่เห็นมีชื่อนี้เลยมันขึ้นแค่ชิปเซต 965 ผมลองเกม L4D กระตุกยิกเลย ปรับต่ำแล้วนะ T-T

ถามอีกซักติ๊ด ผมในร้านลง xp มา ให้ก่อนตอนแรกขี้เกียจหาไดร์เวอร์เอง แต่สรุปได้เวอร์เค้าเพิ่มมาให้ สามหรือสี่อันเองนอกนั้นเอาในแผ่นหมด ทีนี้ มันมีปุ่ม ที่เป็นรูป บ้าน อะครับเห็นเค้าว่าถ้ากดมันจะสามารถเข้าโหมดมัลติมีเดียได้โดยไม่ต้องเข้าวินโด้แต่ผมกด มันเข้าวินโด้เลย เหมือนเปิดเครื่องปกติ แล้ว สวิชข้างๆที่ไว้ปิดเปิดไวเรสอะครับ ถ้าเปิดแล้วปิดมันไม่ปิดให้อะครับ ไฟ ของ wifi ยังติดต่อรีสตาร์หนึ่งทีถึงหาย ไงใครตอบได้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณก่อนเลยครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ออนบอร์ดครับติดมากับชิพเซต ซึ่ง ถ้าหวังเล่นเกมส์3D offline ก็ยากล่ะครับ

OverclockZone Member kongky7's Avatar

ล่าุสุด ลด PB(pointblank) ไม่กระตุกนะ แต่ ทำไม กดบังคับมัน ช้ากว่าที่เรากด อย่างเรากดเดินหน้าแล้วเลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวขวา (จังหวะกดเลี้ยวขวาภาพมันพึ่งไปเดินหน้า) เป็นเพราะอะไรครับภาพก็ไม่แล็คนะ งง เน็ตก็ดี เหอะๆๆ

อีกนิดแล้ว การ์ดจอโน๊ตบุ๊กเนี่ย เหมือนของคอมไหมครับ เห็นว่าเดลตัวนี้เปลี่ยนกับของ เดล รุ่น 1520 ได้ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

การ์ดจอออนบอร์ดเล่นเกมพวก3Dไม่ไหวเลยครับ ทั้งPCและโน๊ตบุค

วันนี้ลองเปิดดู มันมีช่อง pci ex เหลืออยู่ 2 ช่อง อะครับ แบบนี้ซื้อการ์ดจอแยกมาเสียบได้ไหมครับ แล้ว วันนี้จอเป็นหลุมก๊อฟ ตรงขอบจอ แต่ร้านไม่ให้เปลี่ยนบอกให้รอถามเดลเอา -*- แบบนี้ทำไรได้ไหมครับ แล้ว เห็นมีที่ใส่ซิม แบบนี้ซื้อซิมมาเ่ล่นเนตได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks