Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5b-e

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5b-e

ครับ ผมใช้ asus p5b-e ต่อ hdd sata ผ่าน ชุด esata ของ gigabyte ลองแล้ว ต้องปิดเครื่องก่อน แล้วเสียบสายถึงจะมองเห็น ถามว่ามันทำแบบhot swap ไม่ได้เหรอครับ ที่เสียบสายตอนที่เปิดเครื่องอยู่ ผมเพิ่งต่อใช้งานแบบนี้ครั้งแรก ก้อไม่ค่อยรู้รายล่ะเอียดเท่าไหร่ครับ
    ปล พอทesata ข้างหลังเมนบอดต่อเข้ากับใช้งานกับอะรัยได้บ้างครับ เช่น hdd ครับ

ปิดกระทู้ครับ ~!@#$
    Last edited by Everton; 2 Feb 2011, 19:19:46.

เวลาลงวินโดว เปิด mode AHCI หรือ RAID ครับ ไม่งั้นจะทำ hotswap ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
      เวลาลงวินโดว เปิด mode AHCI หรือ RAID ครับ ไม่งั้นจะทำ hotswap ไม่ได้ครับ
      ครับ ตอนลงxpผมใช้ xd dark v4 ครับ เปิด mode IDE ครับ ต้องเปิดก่อนลงxpทุกครั้งใช่ไหมครับ

Comment

Working...
      X