Announcement

Collapse
No announcement yet.

[จัดไฟ] P5Q+E7200 2.53@4.05 ______--

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [จัดไฟ] P5Q+E7200 2.53@4.05 ______--

บัส 9*450

cpu 1.408 <<<จ่ายจริงครับ

FSB 1.5

ram 2.14

nb 1.34 นิ่งๆๆเเล้วครับเทสผ่านหมด

ไฟ Pll กับ ไฟ Gtl ต้องปรับไหมครับ

ตอนนี่ปล่อย Auto อยากทราบว่ามันจะไปลด ไฟ cpu หรือไฟ fsb ให้น้อยลงได้ไหม

Last edited by BoSsZz; 9 Feb 2009, 10:57:10.

อุณหภูมิเท่าไหร่อ่ะครับ ผม 3.6 ใน Bios 46 องศา

ของคุณเท่าไหร่อ่ะครับ กลัวมันร้อน

Comment

ผมแดดเปรี้ยงๆกลางวันก็ 38-39 ได้ดึกๆ 34-36 แอร์ก็ 30 ครับประมานนี้

Comment

ไฟไม่เยอะครับใช้งานได้นานๆ

Comment

ส่วนตัว ใช้ 4 GHz เช่นกัน ( E7400 )
          ไฟ CPU 1.425 V
          ไฟ RAM 1.9 V
          400 x 10
          บัส RAM 2.00 (1:1)
          ล๊อกบัส PCI E 101 MHz
          ไฟอื่นๆ Auto

Comment

มีท่าน จอมยุทธ TWK เลยมีวันนี่น่ะเนีย55+

คืออยากทราบไฟ 2 ตัวนี่มันมีผลอย่างไรบ้างอะครับ มันเห็น auto เเล้วคาใจ

Comment

PLL ผมจะปรับตอนมันตันๆ ใช้งานปกติ 24/7 ก็อย่าไปปรับมันดีกว่าครับ ปรับ PLL เกิน 1.6 โอกาสวูบมีสูง เพราะการปรับเพิ่มมันทั้งที่OCไปเพียงเล็กน้อยจะส่งผลร้ายมากกว่า มันเป็นการเพิ่มไฟเลี้ยงไปกระตุ้นวงจรการทำงานภายในซีพียู vCore ตันเมื่อไหร่ค่อยปรับ ส่วนอีกค่าหนึ่งผมไม่รู้...เคยปรับแล้วดูไม่ออกว่าดีขึ้นหรือแย่ลงอย่างไร ไม่ค่อยได้ปล้ำกันนานๆ ( แต่เพิ่มไฟ PLL แล้ว ไฟ vCore จะปรับลงได้อีกนิดหน่อยครับ )

Comment

งั้นช่างมัน

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                  PLL ผมจะปรับตอนมันตันๆ ใช้งานปกติ 24/7 ก็อย่าไปปรับมันดีกว่าครับ ปรับ PLL เกิน 1.6 โอกาสวูบมีสูง เพราะการปรับเพิ่มมันทั้งที่OCไปเพียงเล็กน้อยจะส่งผลร้ายมากกว่า มันเป็นการเพิ่มไฟเลี้ยงไปกระตุ้นวงจรการทำงานภายในซีพียู vCore ตันเมื่อไหร่ค่อยปรับ ส่วนอีกค่าหนึ่งผมไม่รู้...เคยปรับแล้วดูไม่ออกว่าดีขึ้นหรือแย่ลงอย่างไร ไม่ค่อยได้ปล้ำกันนานๆ ( แต่เพิ่มไฟ PLL แล้ว ไฟ vCore จะปรับลงได้อีกนิดหน่อยครับ )
                  จดๆ

Comment

ลองสูตรผมดูมัยครับไหนๆก็Systemคล้ายๆกัน
                    CPU Ratio Setting : 9.5
                    FSB Frequency : 400
                    FSB Strap to North Bridge : 1200
                    DRAM : 5-5-5-15
                    ไฟท่านก็ใส่ตามปกติที่ท่านเคยใช้ อาจจะต้องเพิ่มไฟแรมนีส แต่ไม่แน่ใจว่าแรมท่านไปถึงหรือเปล่า เพราะแรมจะวิ่งจริงที่ DDR2 1333 ผมว่าสเต็ปนี้ Ok เลยเวลาใช้งานจริงๆ ผมเปิดเล่นเกมทั้งวันสบายๆ ( แรมผมกากๆครูเซี่ยลซิงค์ดำไฟวิ่งใส่ไฟไป 2.3v )

Comment

Working...
                    X