Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ Ecs Black A780GM-A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ Ecs Black A780GM-A

Spec

CPU 4800+ Sink TT Duorb
    MB ECS Black A780GM-A Rev. 1.1
    Ram G.Skill 4PQ 2*2G

ปัญหามีอยู่ว่า เวลา Run Orthos หรือ HyperPI มันชอบ Error อ่ะครับ ( Run ไม่พร้อมกันนะครับ ) ไม่ทราบว่า ผมทำขั้นตอนไหนผิดไปหรือเปล่า มันขึ้นแบบนี้ครับ

ลองเพิ่มไฟ CPU ดูคับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
      มันเพิ่มตรงไหนหว่า

ใช้ในหน้า Bios ที่เราคล็อกปะ เดิมๆมันเป็น เลข 0 ไฟ 1.48 แต่พอ เพิ่มเป็น 1 ไฟ 1.62 พอเพิิ่่มเป็นเลข 2 ไฟ ยังขึ้นเหมือนเดิม 1.62

Comment

พอลองกลับมา 2.8 รันได้ปกติ

ตามรูป

Comment

ไฟไม่พอ or แรมไม่ไหว

Comment

ต้อง OC Ram ด้วยหรอครับ แรมผมใช้ G.Skill 4PQ 2*2G

แล้วไฟต้องเพิ่มตรงไหนหรอครับ

จากรูปนะครับ

Comment

CPU Voltage = ไฟ cpu
              DIMM = ไฟแรม
              DRAM Frequency = บัสแรม
              DRAM Time Mode = ปรับค่า cl แรม
              DRAM Command Rate = อัตราทดแรม

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                Originally posted by ps000000 View Post
                ไฟไม่พอ or แรมไม่ไหว
                Originally posted by rial_kung View Post
                CPU Voltage = ไฟ cpu
                DIMM = ไฟแรม
                DRAM Frequency = บัสแรม
                DRAM Time Mode = ปรับค่า cl แรม
                DRAM Command Rate = อัตราทดแรม
                ขอบคุณครับ

ตอนนี้ จัดไป 2.9 ไม่ต้องเพิ่มไฟ ผ่าน สบายๆไปละ

Comment

Comment

แรงดี

Comment

มันไปได้ไกลกว่านี้ไหมครับ

Comment

- - ผมชุดเดียวกะคุณเลย 230 ผ่าน มากกว่านั้นเอ๋อเลย - -*
                        น่าจะได้นะผมว่า

Comment

Originally posted by black123 View Post
                          - - ผมชุดเดียวกะคุณเลย 230 ผ่าน มากกว่านั้นเอ๋อเลย - -*
                          น่าจะได้นะผมว่า
                          มันเพิ่มไฟยัง ไงอะ
                          อิอิ

Comment

ดูอุณหภูมิตอนรัน Orthos แล้วเซ็นเซอร์บอร์ดน่าจะเอ๋อนะครับ ว่าแต่ใช้อะไรระบายความร้อนครับ

Comment

Originally posted by Farrell View Post
                              ดูอุณหภูมิตอนรัน Orthos แล้วเซ็นเซอร์บอร์ดน่าจะเอ๋อนะครับ ว่าแต่ใช้อะไรระบายความร้อนครับ
                              Sink TT DuOrb ครับ

เปิดฝา เคส ออกข้างหนึ่ง

Comment

Working...
                              X