Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon64 X2 5000 + A780GM-A V1.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon64 X2 5000 + A780GM-A V1.1

มีสองตัวนี้ ถ้าจะ OC มันปรับอะไรได้บ้างครับ ดูในรีวิวแล้วงง มีแต่รูปภาพ

ตัวเดียวกันเลยครับ พี่น้อง

ตอนนี้กะลัง OC อยู่

Comment

ฟังชั่นนี้ครับ ECS Black

เปลี่ยนตรง CPU Over-clocking Func เป็น Enabled

แล้วเพิ่ม CPU Over-clocking Freq ขึ้นไปทีละ 10 ครับ

ลองดูนะครับ ผมก็ได้เท่านี้ล่ะ 555 รอท่านอื่นแนะนำนะครับ

Comment

ขอบคุณไว้ก่อนเป็นปฐมเลยครับ แล้วจะไปลองทำดู

Comment

ขอถามอีกนิดหน่อย ตรง CPU Over-clocking Freq มันก็คือ FSB หรือ Bus Speed ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by Nick View Post
            ขอถามอีกนิดหน่อย ตรง CPU Over-clocking Freq มันก็คือ FSB หรือ Bus Speed ใช่ไหมครับ
            แมนแล้วอ้ายเอ้ย..อิอิ ก็บัสมันนั่นแหล่ะครับ

Comment

แล้ว...นอกจากปรับบัส แล้วพวกไฟเฟยอะไรต้องปรับมั๊ยครับ

Comment

ผมลองปรับไปที่ 220 ปกติดี 230 เข้าวินโดว์ไม่ได้ ก็เลยลดลงมาหน่อยที่ 224 ก็ยังโอเคอยู่ เลยอยากถามว่า ที่ปรับไป 230 แล้วบู๊ตเข้าวินโดว์ไม่ได้ เพราะไฟไม่พอหรือป่าวครับ ผมไม่รู้ว่าต้องปรับไฟเลี้ยงตรงเมนูอะไร หรือว่าต้องปรับค่าอะไรเพิ่มเติมหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by Nick View Post
                  ผมลองปรับไปที่ 220 ปกติดี 230 เข้าวินโดว์ไม่ได้ ก็เลยลดลงมาหน่อยที่ 224 ก็ยังโอเคอยู่ เลยอยากถามว่า ที่ปรับไป 230 แล้วบู๊ตเข้าวินโดว์ไม่ได้ เพราะไฟไม่พอหรือป่าวครับ ผมไม่รู้ว่าต้องปรับไฟเลี้ยงตรงเมนูอะไร หรือว่าต้องปรับค่าอะไรเพิ่มเติมหรือป่าวครับ
                  ใช่ครับ ไฟ ไม่พอ ลองปรับไฟ ขึ้นไป เป็น 20 ครับ

ปรับได้ที่หน้า ท่าน OC นั้นล่ะครับ

ตรง CPU Voltage ปกติ เป็น 0 ปรับไปเป็น 20 ครับ

หรือกระทู้นี้ครับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...325648&page=10

หน้า 10 Rep. 191

ของผม 4800+ ได้มา 3.0G ครับ แค่เพิ่มตรงไฟ

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้มาได้ถึง 3.0 แล้ว ใช้งานผ่านไม่มีปัญหา

Comment

อิอิ เท่ากันเลยครับ

ว่าจะไป 3.5 อยู่ไม่รู้ไหวหรือเปล่า

Comment

ใจเย็นท่าน 3.3 ก่อน อิๆ

Comment

สวรรค์ล่มแล้วครับ หลังจากใช้งานที่ 3.0 มาจนคิดว่าเสถียร ลองเปิดหนัง HD ดู ไม่ถึง 10 นาที เรียบร้อยเลย ขึ้นจอฟ้า ตอนนี้เลยกลับมาตั้งต้นใหม่ setting default เลย

Comment

5000+ เป็น CPU ที่ OC ยากสุดๆ ในบรรดา X2

พี่วิกรว่าไว้

ผมได้ตามลายเซ็น แต่เสถียรสุดๆที่ 2.9

Comment

Working...
                            X