Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำฝาเคสข้างใส่นี่เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำฝาเคสข้างใส่นี่เท่าไร

ทำฝาเคสข้างใส่นี่เท่าไรได้ครับ

แล้วถ้าให้ที่ร้านทำฟาข่างใส เค้าบอกว่า 800บาท(แบบอคิลิก) แบบกระจก 600บาท
    ถ้าทำทั้งเคสใสหมด 2000 บาท

ไม่ทราบว่าโอเคไหม

แพงไปครับ

ผมอยู่ภูเก็ต แผ่นอคิลิค 120 บ. ตัดสติกเกอร์ พร้อมติด 150 บ.
    รวมๆก็ 270 บ.
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=382194

Comment

ถูกดีจัง

Comment

ภูเก็ตกับกรุงเทพงานเนี๊ยบไม่เหมือนกันนะเทียบกันไม่ได้หรอกขึ้นอยู่กับวัสดุและวิธีการทำ

Comment

เหอ เหอ ผมซื้อ อคิลิก หนา 3 มม มา 350 บาท ขนาดแผ่นขนาดเท่าฝาบ้าน เอามาตัด เจาะ ใส่น๊อด ไป1ข้าง(แบบFull เต็ม จอ เหลือขอบข้างแหละ5 cm ) ยังเหลือๆ พอเอาไปทำอีกข้าง ได้เลยครับ
          แต่ ตัดเอง เจาะเองนะครับ

Comment

ทำเองเถอะ ถูกกว่าเยอะ ของผมไม่เกิน 300 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=394553

Comment

พอดีใช้เคส thermaltake อยุ่คับแต่อยากเปลี่ยนฝาข้างให้มันใสทั้งแผ่น...ที่ไหนรับทำอ่ะคับเฉพาะฝาข้างสวยๆเนียนๆ...ราคาเท่าไหร่ครับ... แล้วทำเองใช้อะไรทำอ่ะคับ

Comment

เจาะๆ เลื่อยๆ ขัดๆ พังทิ้ง ทำใหม่ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  เจาะๆ เลื่อยๆ ขัดๆ พังทิ้ง ทำใหม่ เอิ๊กๆ

ความพยายามเจาะรูเนอะ
                  แจ๋วมาก
                  แฟนนู๋เจาะรูทีไรแตกทุกที
                  สงใสดอกไม่ดี

Comment

ทำเองดีกว่าครับ ถึงจะขี้เหร่ก็ฝีมือเรา
                    อยากได้ของสวย แค่เอาเงินฟาดลงไปก็จบ
                    แต่ร่างกายและจิตใจมันไม่ได้รับการฝึกฝนครับ
                    ดั่งภาษิตอังกฤษที่ว่า
                    "A smooth sea never made a skillful mariner."
                    "ทะเลที่ราบเรียบและสงบ ไม่ได้ทำให้เกิดนักเดินเรือที่แกร่งได้"

Comment

แบบนี้ป่ะครับ
                      Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:15:45.

Comment

ตู้ใส มีขายครับ 2700 บาท 1000ทิพ เลย ร้าน TK ก็มี

2700

2700

2500

Comment

แบบทำเองซื้ออุปกรณ์ได้ที่ไหนบ้างใช้อะไรทำบ้าง แบบ ใสๆ มันเป้นกระจกหรืออะไรคับ..
                          อุปกรณ์เจาะด้วยครับ

Comment

Originally posted by momoari View Post
                            ภูเก็ตกับกรุงเทพงานเนี๊ยบไม่เหมือนกันนะเทียบกันไม่ได้หรอกขึ้นอยู่กับวัสดุและวิธีการทำ
                            สงสัยเพราะภูเก็ตเป็นเกาะ งานเลยเนี๊ยบไม่เหมือนกัน

มันอยู่ที่เลือกวัสดุ และ เลือกวิธีการทำต่างหากครับ
                            ตัดแผ่นอคิลิค จะเอาให้เนี๊ยบขนาดไหน
                            ติดสติกเกอร์ โดยแผ่นอคิลิคไม่เป็นรอยไม่ง่ายนะครับ

Comment

Originally posted by aom2008 View Post

ความพยายามเจาะรูเนอะ
                              แจ๋วมาก
                              แฟนนู๋เจาะรูทีไรแตกทุกที
                              สงใสดอกไม่ดี
                              เจาะรูอะูไรเหรอ?แล้วอะไรแตกง่า ฮิ้วววว.....
                              .
                              .
                              .
                              เข้าเรื่องดีกว่า ง่ายๆเลยจ๊ะ ติดกระดาษกาวหรือสติ๊กเกอร์ทั้ง2ด้านก่อนเจาะ จากนั้นเวลาเจาะต้องหาไรรองข้างล่างพวกไม้ให้แนบๆใว้เจาะทำลุลงไม้ไปเลย เวลาก่อนทะลุเบามือนิดจ๊ะ ไม่งั้นเดี๊ยวแตกซะก่อน
                              อีกอย่างนะจ๊ะ ใช้อันเล็ก เจาะก่อน ซัก1/8 แล้วค่อยลง2-3หุ่น
                              จุ๊ฟ...

Originally posted by Flinstone View Post
                              แบบทำเองซื้ออุปกรณ์ได้ที่ไหนบ้างใช้อะไรทำบ้าง แบบ ใสๆ มันเป้นกระจกหรืออะไรคับ..
                              อุปกรณ์เจาะด้วยครับ
                              เป็นแผ่นอะคีริกครับ มีหลายขนาด ความหนาไม่ควรน้อยกว่า 2 มม ตามร้านทำป้ายมีครับ ส่วนเครื่องมือ ก็มีพวกเลื้อย แลุ สว่าน มีดตัดอะคีลิก(ถ้ามี) ฯลฯ
                              Last edited by aekshow; 11 Feb 2009, 00:40:18.

Comment

Working...
                              X