Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำฝาเคสข้างใส่นี่เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aekshow View Post
    เจาะรูอะูไรเหรอ?แล้วอะไรแตกง่า ฮิ้วววว.....
    .
    .
    .
    เข้าเรื่องดีกว่า ง่ายๆเลยจ๊ะ ติดกระดาษกาวหรือสติ๊กเกอร์ทั้ง2ด้านก่อนเจาะ จากนั้นเวลาเจาะต้องหาไรรองข้างล่างพวกไม้ให้แนบๆใว้เจาะทำลุลงไม้ไปเลย เวลาก่อนทะลุเบามือนิดจ๊ะ ไม่งั้นเดี๊ยวแตกซะก่อน
    อีกอย่างนะจ๊ะ ใช้อันเล็ก เจาะก่อน ซัก1/8 แล้วค่อยลง1หุ่น
    จุ๊ฟ...

เป็นแผ่นอะคีริกครับ มีหลายขนาด ความหนาไม่ควรน้อยกว่า 2 มม ตามร้านทำป้ายมีครับ ส่วนเครื่องมือ ก็มีพวกเลื้อย แลุ สว่าน มีดตัดอะคีลิก(ถ้ามี) ฯลฯ
    ขอบคุณมากๆคับ ไม่คิดว่าจะมีคนตอบให้ซะแล้ว...

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

แจ่มเลย ขอบคุรครับ

Comment

ถ้าเจาะสี่เหลี่ยมธรรมดา2ข้างไม่เกินร้อยบาทครับ

อคลิลิก2mmแผ่นละ60กว่าบาท12"x12"

1mmแผ่นละไม่เกิน50บาท โหนพัดลม2ตัวไม่โยกเยกมาก

ผมก้อประกอบเองครับอคิลิก1mm

ติดกาว2หน้าแบบบาง+ยึดน็อต8ตัว/1ข้าง

ใช้หัวแร้งเจาะครับ เหม็นหน่อย แต่ถ้ามันแน่นฝืนขันน็อตไป อคิลิกแตกแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by expertkom View Post
            สงสัยเพราะภูเก็ตเป็นเกาะ งานเลยเนี๊ยบไม่เหมือนกัน

มันอยู่ที่เลือกวัสดุ และ เลือกวิธีการทำต่างหากครับ
            ตัดแผ่นอคิลิค จะเอาให้เนี๊ยบขนาดไหน
            ติดสติกเกอร์ โดยแผ่นอคิลิคไม่เป็นรอยไม่ง่ายนะครับ
            เห็นด้วยอย่างยิ่ง
            Last edited by Tob_Pk; 7 Jul 2013, 11:17:15.

Comment

Originally posted by momoari View Post
              ภูเก็ตกับกรุงเทพงานเนี๊ยบไม่เหมือนกันนะเทียบกันไม่ได้หรอกขึ้นอยู่กับวัสดุและวิธีการทำ
              ผมคนภูเก็ต ครับ

ภูเก็ตแล้วยังไงหรอครับ ของดีและเนี๊ยบมันไมจำเป็นต้องเป็นที่กรุงเทพเสมอไปนะครับ คอมของผมก็แต่งในภูเก็ต สายไฟเลี้ยงบอร์ด ไฟเลี้ยงจอก็สั่งจากร้านในภูเก็ต

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1981952
              ลองดูครับ

ร้านดังๆหลายๆร้านในพันทิพย์ เช่น JEDI ยังมาสักกับพี่แกที่ภูเก็ตเลย
              ไม่แน่ตอนนี้มันอาจจะอยู่ในเคสของทานก็ด้ายนะครับ
              ...ถอดทิ้งเหอะถ้าท่านว่างานมันเนี๊ยบไม่เหมือนที่ กทม.

นะครับท่าน momoari

Comment

Originally posted by Tob_Pk View Post
                ผมคนภูเก็ต ครับ

ภูเก็ตแล้วยังไงหรอครับ ของดีและเนี๊ยบมันไมจำเป็นต้องเป็นที่กรุงเทพเสมอไปนะครับ คอมของผมก็แต่งในภูเก็ต สายไฟเลี้ยงบอร์ด ไฟเลี้ยงจอก็สั่งจากร้านในภูเก็ต

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1981952
                ลองดูครับ

ร้านดังๆหลายๆร้านในพันทิพย์ เช่น JEDI ยังมาสักกับพี่แกที่ภูเก็ตเลย
                ไม่แน่ตอนนี้มันอาจจะอยู่ในเคสของทานก็ด้ายนะครับ
                ...ถอดทิ้งเหอะถ้าท่านว่างานมันเนี๊ยบไม่เหมือนที่ กทม.

นะครับท่าน momoari
                ข่าวดีเลย

Comment

Originally posted by momoari View Post
                  ภูเก็ตกับกรุงเทพงานเนี๊ยบไม่เหมือนกันนะเทียบกันไม่ได้หรอกขึ้นอยู่กับวัสดุและวิธีการทำ
                  ตรรกะใช้ไม่ได้นะครับท่าน ประเทศกรุงเทพกับประเทศภูเก็ต งานออกมาเหมือนกันครับ ถ้าคนทำเป็นคนเดียวกัน

Comment

กระทู้ 2009

Comment

Working...
                    X