Announcement

Collapse
No announcement yet.

บู๊ทเข้าวินโดว์ มีปัญหาครับ ช่วยหน่อย Please !!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บู๊ทเข้าวินโดว์ มีปัญหาครับ ช่วยหน่อย Please !!!!!!!!!

มันให้กด F1 ถึงเข้าได้

FAN CPU ERROR

ต้อง flash bios ใหม่มั้ยครับเเบบนี้
    ลงวินโดวส์ใหม่ (กำลังลง) ก็เป็นครับ
    กดเเล้วถึงเข้าได้

Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:32:07.

ไม่ต้องครับ ไปปิดในใบออสครับ ตรง cpu fan

เพิ่งเปลี่ยนพัดลมซื้ง cpu ป่วครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ไม่ต้องครับ ไปปิดในใบออสครับ ตรง cpu fan

เพิ่งเปลี่ยนพัดลมซื้ง cpu ป่วครับ
      ไม่ได้เปลี่ยนครับ ของเดิมๆมา 2 ปีละ ฝุ่นเกรอะ เป่าลมเเล้วครับ
      เดี๋ยวจะลองเข้าไปปิดครับ ขอบคุณครับ

มาเเวบห้องนี้เหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
        ไม่ได้เปลี่ยนครับ ของเดิมๆมา 2 ปีละ ฝุ่นเกรอะ เป่าลมเเล้วครับ
        เดี๋ยวจะลองเข้าไปปิดครับ ขอบคุณครับ

มาเเวบห้องนี้เหมือนกันนะครับ
        ถ้าไม่เปลี่ยนก็ผิดปรกตินะครับ

ลองเช็คดูว่าพัดลมยังหมุนดีหรือป่าว และ ควรเปลี่ยนถ่านใบออสด้วยครับ

Comment

เวลาเปิดเครื่องจะดังตื้ด 1 คือ ปกติครับ
          เเต่ทีนี้ หลังจาก 1 ตื้ด เเล้ว จะมีเสียงตามมาคือ
          1 ตื้ดดดดด เเละ ตื้ดๆ ตื้ดๆ
          เท่ากับ 1 ตื้ด กับอีก 4 ตื้ด

งงครับ เเป่ว สงสัยต้องถอด cpu มาใส่ใหม่

Comment

เปลี่ยนช่องเสียบหัว 3 พิน ของพัดลม cpu หายเเล้วครับ อาการนั้น

Comment

ไม่แน่ใจนะครับเรื่องเสียงปิ๊บ อ๋อ เสียบ cpu fan ผิดช่อง

Comment

555 ผมโง่เองนิ กำๆๆๆๆ

Comment

เอิ๊กๆ หายก็ดีแล้วครับ^^"

Comment

พัดลม CPU ไม่สามารถตรวจสอบรอบได้ ถ้าหมุนอยู่ให้ไปปิดที่ BIOS ครับ
                    เเต่ถ้ามันไม่หมุนให้เปลี่ยนใหม่หรือเครม

Comment

เสียงตี๊ดนี้ ดังเว้นจังหวะใช้มั้ยครับคือไม่ได้เว้นถี้เหมือนแรมเสียนะครับ
                      ปล.เห็นลายเซ็นท่านนี้นึกถึงตอนเรียน รด. เลยโดนแบบเดียวกับคนด้านซ้ายเป๊ะ

Comment

Working...
                      X