Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมอาการใกล้แต๊บเป็นไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมอาการใกล้แต๊บเป็นไงครับ

ก็ตามหัวข้อเลยครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าอาการที่ส่อว่าจะแต๊บนี่มีอะไรบ้าง เช่นมันต้องร้อนมากๆไหม ? หรือ แต๊บตอนเทสหนักๆ ? เป็นต้น คือ ผมสะสมแรมชิบ D9GMH , D9GKX ไว้หลายคู่แล้วแต่ยังไม่เคยไปเกินบัส 666 : DDR1333 ไฟเต็มที่ก็ 2.3 (ไฟในไบออส) เลย.....คืนนี้ว่าจะลองเล่นดูแต่ยังกล้าๆกลัวๆอยู่ และอยากเซฟแรมตัวเองด้วย ... มันมีจุดบ่งบอก ให้พอสังเกตๆได้ไหมครับ
    : ขอบพระคุณทุกคำตอบฮะ

ปล. ไฟแรมที่เราเซ็ตบนไบออส ต่างจากไฟที่จ่ายจริงเยอะมัยครับ ? + - ประมาณไหน

fyo

Comment

จอฟ้า
      ใช้งานที่ไฟ 1.8 ไม่ได้ (เอ๋อ)
      เปิดไม่ติด
      ไหม้
      กูไม่ไหวแล้วโว้ย ตายดีกว่า

Comment

...อ่า เด๋วลองไล่เช็คดูก่า ขอบคุณท่านอิมมาก (เ ด๋วลองเช็คไฟ1.8ดู มีหลายคู่ที่เป็นมือ2ไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเคยอัดไปเท่าไหร่ )

Comment

...อ่าเช็คแร้ผ่าน ไฟ1.8 + ไฟเดิม ........ มีใครทราบอาการแต๊บอีกบ้างครับ ขออีกหลายๆคน หุ หุ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที
            เคลมโลด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ยืนใว้อาลัย 1 นาที
              เคลมโลด
              ยังไม่ได้ลากไปไหนเรท่าน อวยพรกันซะแร้ =_=''

Comment

ก็มือนึงจับ แรมไว้ อีกมือกด เพิ่มไฟเลยท่าน

อย่างน้อยก็แต๊บคามือเรา จำไปจนตายเลย 55+

Comment

ไฟแรมที่เราเซ็ตบนไบออส ต่างจากไฟที่จ่ายจริงเยอะมัยครับ ? + - ประมาณไหน

ตอบ : จ่ายตามอารมมันเลยครับ บางค่าก็ +0.1 บางค่าก็ -0.1 ต้องใช้มิเตอร์วัดทุกค่าครับ

Comment

อยากลองแรมเทพบ้างจัง

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=503632
                      สรุปว่าไม่รอด หะ หะ....ใช้ 1333 ไปก่อน =_=''
                      Last edited by boyd_747; 10 Feb 2009, 13:08:11. Reason: Up Pic

Comment

Working...
                      X