Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมินี้ปรกติมั้ยคัฟ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมินี้ปรกติมั้ยคัฟ..

คือผมลอง Overclock ดูครับ ..

เข้าไปใน BIOS ปรับตัวคูณที่ 12 Bus speed = 250 ครับ ซึ่ง=3000MHz นะคัฟ

แร้วปรับไฟ CPU +50mv (จำเปนมั้ยคัฟ) (ตรง Processor Voltage อะคัฟ)

แร้วอีกอย่างเวลาเร่นเกมอุณหภูมิ 60+ เรยคัฟประมาณ 61-63 อะคัฟ...

ตอนเปิดเครื่องประมาณ 52-54 นะครับ..

ทึ้งไว้ธรรมดาอยู่ที่ 46-51 นะคัฟ...

ปล. ซึ้งเดิมๆนะคัฟ...

SPEC

CPU= Athlon*2 5200+

MAINBORD= M2N 68VM

RAM= A data 2G

Last edited by devilkhung; 9 Feb 2009, 17:46:25.

......

Comment

ร้อนไปแย้วว ซิ๊งเดิมก็งี้ (แหละมั้ง)

Comment

Working...
      X