Announcement

Collapse
No announcement yet.

GRID มีใครมีปัญหาภาพแตกเหมือนผมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GRID มีใครมีปัญหาภาพแตกเหมือนผมไหมครับ

ผมใช้ HD4850 ครั้งแรกที่ซื้อมาสมัยไดรเวอ 8.xx อยู่ตอนนั้นภาพเนียนสวยมากครับ

แล้วพออัพไดรเวอต่อมาภาพแตกอย่างแรงทำใจไม่ได้เลยหยุดเล่นรอไดรเวอตัวใหม่ออก

พอตัวใหม่ออกมาครั้งนี้ภาพดีเหมือนเดิมละครับก็ใช้ไปซักพักเห็นว่ามีไดรเวอตัวใหม่ออกมา

เลยไปอัพภาพดันไปแตกเหมือนเดิมอีกละและครั้งนี้ ไดเวอ 9.10 ก็แตกครับแต่ไม่แต่เท่าอันเดิม

มีใครมีวิธีแก้โดยไม่ต้องรอไดเวอตัวใหม่ไหมครับผมเลยเล่นค้างไว้ไม่จบซักทีเกมนี้

ปล.อัพไดรเวอหลายครั้งมากจนจำไม่ได้ว่าเวอชั่นไหนมั่ง
    Last edited by Milano; 9 Feb 2009, 19:25:51.

ผมเป็นคนเดียวหรือครับนี้ - -"

Comment

ก็กลับไปใช้ไดร์เวอร์ ตัวเก่าสิครับ

Comment

บางทีdriverอาจมีปัญหาครับคงต้องกลับไปใช้ตัวเก่าดุก่อนครับ หรือว่าท่านclockกาดจอมากไปป่าวครับ

Comment

^
          ^
          ^

Comment

ใครมีไดเวอตัวเก่าๆไหมครับคือตัวใหม่ๆภาพแตกหมดเลย

แต่ก่อนผมก็ OC นะแต่ไม่แตกน่าจะเป็นที่ไดเวออะ

ไดรเวอเก่าๆหาได้ที่ไหนอะแล้วก็ไม่รู้ว่าตัวไหนที่มันไม่แตกครับจำไม่ได้
            Last edited by Milano; 9 Feb 2009, 23:15:26.

Comment

ใครมีเวปที่มีให้โหลดไดเวอเก่าๆมั่งคับหรือในเวปของ amd มีคับ

Comment

ลองปิดaaกับafที่ตัวcccน่ะครับผมเคยเปิดaaที่cccไป4xภาพหยักมากกระตุกสุดๆไม่สวย พอปิดปุ๊ปทุกอย่างกลับมาสวยเหมือนเดิม งงเหมือนกัน

Comment

โอ๊ะขอบคุณมากมายครับในที่สุดผมก็จะได้เล่นเกมนี้จบซะทีต้องปิด aa จิงด้วย - -"

Comment

เปิดในเกมส์ อย่าไปเปิดใน CCC
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ไดร์เวอร์มีปัญหาครับ
                      ควรโหลดมาใหม่หรือใช้ตัวอื่นๆครับ
                      ผมก็เป็นครับ
                      แถมมันเป็นกับเกมอื่นๆด้วยนะครับ เช่น Devil May Cry 4, Pes 2009 เป็นต้นครับ

Comment

อ่านแล้วงง ตกลงมันเกี่ยวกับAA หรือภาพแตก? แยกด้วยครับ

Driver confirm ว่าไม่มีปัญหา (ขอย้ำ ไม่มีปัญหา) เล่นมาตั้งแต่8.6 ยัน9.1 oc การ์ดจอไป720/1050 ไม่แตก อ่อ มีแตกกับตอนใช้psu เก่า ด้วยเหตุเพราะว่าจ่ายไฟไม่ไหว+หัวแปลงไฟหลายทอด เล่นซะไหม้เกรียม ตอนนี้เปลี่ยนpsu ก็ oc ไกลกว่าเดิม เล่นภาพไม่แตก smooth สุดๆ

Comment

จากที่ผมเจอนะเล่นเกมส์ คอม ไม่มีปัญหา แต่ เล่นเกมส์ ออนไล แล้วจะมีปัญหาตลอด ผมใช้ 9800GT มีอาการเหมือนกันทุกประการ เป็นเพราะ ไดรเวอหรือเปล่าหว่า วินโดวค้างภาพแตก ลองคิดดู ถ้าเล่นเกมสคอมกินสเปคโหดแต่ไม่เป็นไร แต่เล่นเกมสออนไลแล้วมีปัญหา

สเปกส์เครื่องผม
                          PSU 500 W ของ DeLux ราคา ประมาร 1050 Motherboard ASUS P5KPL/1600
                          CPU core Duo 2 E7400 2.80 GHz
                          RAM DDR2-800 PC2-6400 Kingston 2GB
                          PCIe 9800GT/512MB WINFAST (DDR3,TD)
                          ประมาร นี้อะคับ เพิง ถอยมาเดือนที่แล้วใหม่ๆๆมือ 1 ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นที่สาเหตูอะไรคับ แต่ผมใช้ driver เวอร์ชั่น ตัวใหม่นะ

Comment

เครื่องผม เกมอื่นๆไม่เปน นะคับ เกมนี้เปนอยุเกมเดียว ลองปิดaa ก้แล้ว ครับท่าน แก้ไข ยัง ไง ดี

Comment

Working...
                            X