Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีใช้ASIO4ALL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เราควรเซต latency ของ asio ไว้ที่เท่าไหร่ดีครับ
    ตอนนี้ผมเซตที่ 2ms

Comment

ขออนุญาติขยับขึ้นเพื่อบ้างท่านไม่อยากหา

Comment

Originally posted by chanapis View Post
        เราควรเซต latency ของ asio ไว้ที่เท่าไหร่ดีครับ
        ตอนนี้ผมเซตที่ 2ms
        อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ดันทู้ดีๆ

Comment

ASIO ติกกับไม่ติก Resample 44.1khz-48khz มันต่างกันไงครับ แล้วเลือกแบบไหนดีกว่่าครับ

ผมตอบให้ผมหายสงสัยทีครับผู้รู้
            Last edited by carbon_za; 2 May 2010, 00:05:03.

Comment

Originally posted by wuthooza View Post
              อยากรู้เหมือนกัน
              Originally posted by carbon_za View Post
              ASIO ติกกับไม่ติก Resample 44.1khz-48khz มันต่างกันไงครับ แล้วเลือกแบบไหนดีกว่่าครับ

ผมตอบให้ผมหายสงสัยทีครับผู้รู้

ผ่านผู้รู้ ช่วยตอบทีครับ สงสัยเหมือนกันครับผม

Comment

www.guitarcool.com มีให้

Comment

Originally posted by kjcomputer View Post
                  www.guitarcool.com มีให้
                  หาไม่เจออ่ะครับ มีลิ้งที่เข้าถึงหน้าแนะนำวิธีใช้เลยไหมครับ ขอทีนะครับ

Comment

ดูที่หมวด Download และอ่านพื้นฐานกับตั้งค่าที่หมวด Commusic

เค้าเขียนไว้นานหลายปีแล้ว แต่ยังเป็นประโยชน์สำหรับคนที่สนใจด้าน Computer Music หรือ Home Studio ทำเพลงที่บ้านได้ มี Demo ที่ทำเสร็จแล้วให้ลองฟังเกือบ 200 เพลง

Comment

ท่านเรือ ไปฝึก สำนักไหนมาครับ ความรู้แน่นมาก ทำตามท่านไปต้อยๆ ได้มั่งไม่ได้แต่ก็สนุกดี ^^

Comment

หลังจากอ่านทุกท่านถามตอบกันมานาน...ผมก็ทำตามสำเร็จ.....ขอบคุณทุกท่านจริงๆๆๆ
                        ได้ความรู้..มากขึ้นจริง.ๆๆๆๆ

Comment

ขออนุญาติดันครับ

ปล. ทำ Creative ASIO ได้แล้ว แต่อยากปรับเสียงเบส กรณีนี้ต้องปรับตรงไหนหรือครับ ?

Comment

เชื่อไหมผมเคยถาม เซลล์ ขายเครื่องเสียง ว่า 5.1 7.1 แอมป์แพงๆ ให้เสียงดีดี ตัวนั่น ตัวนี้ ต่างกันตรงไหน

เค้าบอกสั้นๆแต่ได้ใจความ หูคุณมีกี่หู ที่คิดว่าเสียงดี มันก็แค่ความรู้สึกไปเอง หูได้ยินสมองก็คิดเอาเองว่าเสียงมันดี

Comment

ขอ อนุญาตขุด และตั้งคำถามใหม่

เวลาเปิด ASIO แล้ว เสียงโปรแกรมอื่น จะเงียบลงหรือเปล่าครับ พอดีผมตั้งกระทู้ถามมีคนแนะนำมา แต่พอทำตาม เสียงมันไม่เงียบลงอ่ะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A1%E0%B8%94

Comment

Working...
                              X