Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีใช้ASIO4ALL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีใช้ASIO4ALL

ผมASIO4ALLอยู่...........แต่จะปรับตั้งและนำไปใช้กะFoobar2000ยังไง
    ขอคำแนะนำวิธีใช้กับวิธีปรับตั้งด้วยนะครับ...................................
    ขอบคุณครับ.....

soundcard รุ่นอะไร

Comment

AUDIGY2ZSครับท่านเรือรบ

Comment

zs ใช้ ks จะเหมาะกว่าครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น x-fi music ล่ะครับท่านเรือรบ ตั้งเป็น ASIO ดีรึเปล่าครับ

Comment

x-treme music ให้เปลี่ยน mode เป็น Audio creation mode ปรับ master sampling เป็น 44.1

แล้ว add creative asio ใน foobar ได้เลย ไม่ต้องลง asio4all

Comment

ตรง DSP manager ฝั่งด้าน Active DSPs ท่านเรือรบได้ใส่ไรไว้บ้างหรอครับ ตอนนี้ปรับมั่วมากเลย หุหุ

Comment

ปกติจะใช้ vlevel กับ eq แล้วก็ advance limiter

Comment

ขอบคุณมากเลยครับท่านเรือรบ แต่ว่า vlevel เอาไว้ทำอะไรหรอครับ
                  แล้วตัว noise sharpening สมควรใส่ไปรึเปล่าครับ แต่ในความรู้สึกผม ใส่แล้วรู้สึกเสียงชัดเจนขึ้นดีครับ แต่ไม่ทราบว่ามีใครนิยมใส่กันรึเปล่า ถ้าไม่นิยมเพราะอะไร ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

อยากลองดูครับยังงัยขอวิธีใช้Asio4allกับ2ZSหน่อยนะครับ

Comment

แล้ว xonar dx ปรับไงครับ ต่อเข้าชุดโฮมแอมร์แยกอะครับ

Comment

zs มันมี asio ในตัวอยู่แล้ว แต่ต้องใช้ resampler เป็น 48 ถึงจะทำงานได้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          x-treme music ให้เปลี่ยน mode เป็น Audio creation mode ปรับ master sampling เป็น 44.1

แล้ว add creative asio ใน foobar ได้เลย ไม่ต้องลง asio4all
                          เพิ่งจะรู้...ขอบใจมากๆนะ ♥♥♥

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            zs ใช้ ks จะเหมาะกว่าครับ
                            -ks คืออะไรครับ
                            -ผมใช้ 2zs+vista ใช้ไดรเวอร์ตัวไหนดีครับ(ปรับยังไงบ้างครับ)

Comment

งั้นถามท่านเรือรบด้วยคนครับ

ใช้ Foobar กับ Digital Music SX
                              ต้องลงอะไรช่วยและเซ็ทยังไงบ้าง เสียงถึงจะออกมาดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X