Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Lord Of The Ring : The Rise of the Witch king มี V. ไทยปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Lord Of The Ring : The Rise of the Witch king มี V. ไทยปะครับ

The Lord Of The Ring : The Rise of the Witch king มี V. ไทยปะครับ

เท่าที่ลองกูเกิ้ลดูไม่เห็นมี แต่ลองหาแพทอัพเดท มันดันมีแยกเป็นภาษาต่าง ๆ มี Thai ด้วย เลยสงสัยต๊กลงมันมีภาษาไทยปะนี่

รู้สึกว่าจะมีนะครับ เพราะว่าเล่นไปนานมากแหละ ที่มันจะมีอีกภาคหนึงอะ อันนั้นภาษาไทยชัวร์

Comment

พึ่งจบไป สนุกดี

Comment

ผมมั่วนิ่มจนมันเปลี่ยนจากภาษาอังกฤษ เป็นภาษาไทยได้แล้วงับ อุ ๆๆๆ

Comment

พยามจะหาโหลดตัวภาษาไทย หาไงก็ไม่เจอ เลยทำเองเลยงับ หุ ๆๆ

อันนี้ตัวดั้งเดิม

อันนี้ตัวทำใหม่มั่ว ๆ

Comment

ทำไงงะมั่วๆ บอกวิธี่หน่อยจิซื้อมาตั้งนานอ่านไม่ออกเลยอยากรู้เนื้อเรื่องเวลามันพูดกัน (ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง)
            pm t
            Last edited by reticent; 25 Feb 2009, 00:29:31.

Comment

แง่ว ลืมหมดแล้วงับ ไม่ได้จดไว้ด้วยดิ

Comment

ขอวิธีไทอีกคน

Comment

แง่มๆทำไงดีทำไงดีอะหะ

Comment

ไม่อยากบอกว่า แผ่นแท้ ซิครับ เลย จริงๆ แต่ผมเล่นแผ่นแท้ตระกูลนี้อยู่ ภาษาไทยตั้งแต่หน้าแรก ยันสรุปผลการเล่น

Comment

มาช่วยตอบ อิอิ ผมทำได้ครับ พอดีชอบเล่น The Lord of the Rings แทบทุกภาค
                      ลองโหลดจาก http://www.itemxp.net/webboard/viewt...p?f=15&t=13265 ดู ผมโหลดจากนี้แล้วก็ยังเก็บไว้อยู่ครับ
                      ภาษาไทยตั้งแต่หน้าแรก ยันจบ ขั้นตอน ลงทุกอย่างตามปกติก็จะได้ตัวเกมภาษาอังกฤษ แล้วเปลียนโดยในไฟล์แผ่นติดตั้งเกมจะมีโฟร์เดอร์
                      Language Select ในนั้นจะมีไฟล์ english.reg กับ thai.exe ดับเบิลคลิกที่ thai.exe แล้วติดตั้งไว้ที่โฟร์เดอร์ lang ในตัวเกม(ตัวอย่าง F:\Game\Electronic Arts\The Lord of the Rings, The Rise of the Witch-king\lang) เมื่อลงเสร็จก็จะแก้ไข registy ของเครื่องให้อ่านภาษาไทยที่ติดตั้งไป เท่านี้ก็จะได้ภาษาไทยตั้งแต่หน้าแรกยันเล่นจบแล้วล่ะครับ
                      แบบนี้เลยเป๊ะๆ
                      *****หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ*****
                      Last edited by ak47; 21 Dec 2011, 23:27:45.

Comment

กระทู้ 2 จะสามปีที่แล้วแล้วครับ ว่าแต่เกมอะไรนั่น ไม่เคยได้ยินภาคนีแหะ

Comment

ขุดครับ ผมยังทำไทยไม่ได้ตอนนี้ลูกอยากเล่น

Comment

Working...
                          X