Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน VB + Crystal reports แก้ไขโปรเจคให้น้องผมนิดนะครับมีค่าตอบแทนให้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน VB + Crystal reports แก้ไขโปรเจคให้น้องผมนิดนะครับมีค่าตอบแทนให้ครับ

รบกวนเซียน VB + Crystal reports แก้ไขโปรเจคให้น้องผมนิดนะครับมีค่าตอบแทนให้ครับ

พอดีน้องผมกำลังทำโปรเจคตัวจบการศึกษาด้วยโครงงานโปรแกรมเก็บข้อมูลสินค้าซึ่งเขียนด้วย VB6 และลิ้งกับโปรแกรม Crystal reports เพื่อแสดงผลข้อมูล(ปริ้น) ซึ่งน้องผมเรียนไม่รู้เรื่อง จึงจ้างคนช่วยทำให้ แต่เจ้าคนรับจ้างดันเอาโครงงานเก่ามาดัดแปลงให้แล้วเกิด ไม่สามารถปริ้นหรือแสดงผลได้ เช่นกดปริ้นแล้ว error เป็นต้น พอเอาไปให้คนเก่าแก้ไขก็ถูกบ่างเบี่ยงตลอด จนทำให้เสียเงินเปล่า ผมรู้ว่าน้องผมผิดที่ไม่ค่อยตั้งใจเรียน แต่ตอนนี้มันแก้ไขอะไรไม่ได้ส่วนตัวผมก็ไม่รู้เรื่องอยู่แล้ว เลยไม่รู้ทำไง ลองเสริทเนตดูก็ได้คำตอบงูปลาๆเช่น อาจเกิดจากปัญหาการจดจำ Server, Database Name ตอนที่เราเลือกครั้งแรก ซึ่งไม่ใช่เครื่องน้องผม แต่ก็ไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้สงสารน้องมากเลย อยากรบกวนเซียน VB + Crystal reports แก้ไขโปรเจคให้น้องผมนิดนะครับมีค่าตอบแทนให้ครับ ถือว่าเป็นค่าเสียเวลาละกันนะครับ คือมีงานที่รบกวน 2 อย่าง
    1. แก้ไขซ๊อดโคด ให้โปรแกรมมันสามารถแสดงผลได้อย่างถูกต้อง มีโครงงานเป็น VB อยู่แล้วให้แก้ไขตัว Crystal reports หรือเขียนขึ้นมาใหม่ก็ได้ ให้แสดงผลได้ก็พอ เห็นว่ามีประมาณ 10กว่า ฟอรั่มอะไรเทือกนี้อะครับ ขอโทษที่อาจอธิบายผิด
    2. รบกวนช่วยอธิบาย ซ๊อดโค๊ดการทำงานเบื้องต้นให้น้องผมไปอธิบายอาจารณ์นิดเท่านั้นเองครับ
    เน้นข้อ 1 ก่อน ส่วนค่าตอบแทนนั้นให้ทันทีที่พี่ๆสามารถแก้ไขหรือเขียนใหม่ให้โปรมแกรมมันแสดงผลได้ ทันที 1500 บาท และให้หลังจากที่น้องผมส่งงานวันที่ 20 กพ เสร็จอีก 500 บาท รวมเป็น 2000 บาท

เนื่องจากว่ากลัวว่าคราวนี้จะเหลวอีกเลยอยากนัดผู้ที่คิดว่าทำได้ช่วยกรุณามาพบที่ พันทิพ ประตูน้ำวันพุธที่ 11 กพ เวลา 16.00 น. บริเวณ ร้านอาหารชั้น M โดยจ่าย 1500 ทันทีที่มีคนทำให้โปรแกรมแสดงผลได้เป็นปกติ ใครว่างหรือผ่านไปแถวนั้นวันนั้นก็รบกวนกรุณาแวะมาช่วยบ้างจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ กรุณาสอบถามรายละเอียดที่
    085-822-8277 ขอบคุณครับ

ปล.ผมไม่ค่อยได้เล่นเวป ก่อนไปกรุณาโทรคอนเฟิมเวลาและสถานที่กับน้องผมที่เบอร์ดังกล่าวก่อนนะครับ

แนะนำให้น้องแก้ไขด้วยตัวเองครับ เพราะมันเป็นพื้นฐานในการทำงานในอนาคต ไม่เข้าใจในส่วนไหนเข้าไปถามได้ที่นี้ครับ http://www.greatfriends.biz/index2.asp

ปล.โปรเจ็คที่ผมเคยทำก็ต้องยืดเวลายาวไปสิ้นเดือนมีนาคม ถึงได้สอบ เหอะๆ ^^"

Comment

Working...
    X