Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง WINDOW ใหม่แล้วขึ้นแบบนี้ แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง WINDOW ใหม่แล้วขึ้นแบบนี้ แก้ยังไงครับ

ก่อนหน้านี้มันบูทเข้าวินโดวไม่ได้ มันขึ้น NTLDR is Missing แล้วใช้แผ่น ควิก95 รีแพร NTLDR แล้วเครื่องมันช้ามากๆ เลยลงวินโดวใหม่ แต่มันขึ้นข้อความตอนบูทวินโดว ต้องเลือกที่ตัววินโดวแล้ว Enter ถึงจะเข้าได้ หรือไม่ก็รอให้เวลาหมด (30วิ) แก้ยังไงดีครับ เพิ่งลงวินโดวใหม่ๆเลย

มีรูป
    Attached Files

Repair NTLDR is missing
    http://download.webphand.com/details.php?id=9

ปรับเวลา
    Run พิมพ์ msconfig ไปที่ BOOT.INI ตรงส่วน Timeout: เปลี่ยนจาก 30 เป็น 3 หรือ 5 sec.

Comment

คือผม Format แล้วลงวินโดวใหม่แล้วอะครับ ปัญหา NTLDR is missing ก็ไม่มีแล้วแต่มันขึ้นแบบที่เห็นในรูปนะครับ จะแก้ได้ยังไง เวลาบูททีมันจะมาติดหน้านี้ก่อนแล้วถึงจะเข้าวินโดวครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ เข้าไปแก้ตรง boot.ini ได้แล้ว ขอบคุณมากๆๆ ครับ

Comment

Working...
        X