Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ gamepad ของ logitech มา แต่ใช้กับmainboard์ M2N ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ gamepad ของ logitech มา แต่ใช้กับmainboard์ M2N ไม่ได้

รบกวนด้วยครับ
    พึ่งไปซื้อ gamepad logitech rumblepad 2 vibration feedback มา
    แต่ใช้กับเครื่องของผมไม่ได้
    ผมใช้mainboard ASUS M2N cpu AMD Athon 3600+
    ลองแล้วลองอีกก็ไม่ได้ซักที
    พอลองไปเสียบกับเครื่องอื่นที่เป็นpentiumก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา
    ใครพอจะทราบบ้างครับว่าจะต้องทำยังไง
    จะเป็นพระคุณยิ่งครับ
    อุตส่าห์ลงทุนซื้อgamepad ดี ๆ แต่ใช้ไม่ได้นี่ น้ำตาเล็ดเลยล่ะครับ

เ่อ่อ จำผิดครับ ใช้ AMD Athon 3200+

Comment

ลงdriverยังหละท่าน

Comment

ลงแล้วครับ
        บางทีผมลองเสียบก็ติดแค่แป๊ปเดียว ทั้งที่พอร์ตนั้นก็ใช้งานกับอุปกรณ์อื่นได้ปกติ
        เสียบกับเครื่องอื่น(เมนบอร์ดรุ่นอื่น)ก็ไม่มีปัญหา
        พึ่งลองเข้าไปดูในเว็บของASUSก็มีคนเจอปัญหาคล้าย ๆ กัน
        เป็นของlogitechเหมือนกัน ยังไม่มีคนเข้าไปตอบปัญหานี้เลย
        เลยไม่รู้จะทำยังไงดี
        เศร้าสุด ๆ

Comment

ลองสลับพอร์ตหรือยังครับบางพอร์ตเป็นพอร์ตไม่ใช่masterอาจจะใช้ไม่ได้

เปิดใช้usbที่ไบออสแล้วหรือยัง

อีกอย่างวิธีลงdriverของusbส่วนใหญ่ คุณจะต้องไม่เสียบอุปกรณ์ไว้ พอลงไปสักพักมันจะบอกให้เสียบอุปกรณ์คุณค่อยเสียบแล้ว มันก็จะลงได้ แต่ถ้าคุณต่อไว้ อาจจะทำให้เล่นไม่ได้

สุดท้ายลองเอาจอยไปลองเสียบเครื่องอื่นดู ว่าใช้ได้หรือไม่ มันอาจจะเสียก็ได้

ถ้ายังแก้ไม่ได้ก็หมดปัญญาแล้วครับ ที่บ้านผมใช้k7nกะจอยโลจิเทคเหมือนกัน ใช้ได้ดีมากๆครับ รุ่นไม่สั่นน่ะไม่ต้องลงไดรเวอร์ใช้ได้ทันที

Comment

ใช้ จอย เครื่อง เพลย์ ดิ ครับ สุดยอด

Comment

แก้ได้แล้วครับ
              จะเรียกว่าแก้ดีรึเปล่า
              ผมเสี่ยงดวงซื้อการ์ดUSBมาเสียบเพิ่มซะเลย
              กลายเป็นว่าใช้gamepadของพอร์ทตรงการ์ดได้ แต่กับพอร์ทของm/bไม่ได้
              ผมเลยเดาว่าไฟเลี้ยงพอร์ทมันไม่พอเพราะว่าลองต่อกับพอร์ทของm/bแล้ว
              ตอนtest ขยับanalogใช้ได้ แต่กดปุ่มแล้วเหมือนมันหยุดไปพักนึง
              เป็นอะไรที่งงดีครับ
              ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
              X