Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดi7ที่ถูกที่สุดให้ที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดi7ที่ถูกที่สุดให้ที่

ช่วยจัดสเปปi7ที่ถูกที่สุดให้ที่ครับไม่รวมจอนะครับ

I7-920 ~11,100
    GA-X58-UD4 ~8,500
    Kingston DDR3 1G/1333 แถวละ ~1500 แล้วแต่ท่านว่าจะใช้ Dual Channel หรือ Triple Channel

หลักๆ แค่นี้ครับ ที่เหลือแลเวแต่ท่านครับ

Comment

มีคำถามนิดนะครับ อยากทราบคำตอบครับ
      1. ถ้าใช้แรม 1 จิ๊ก 1 แถว จะได้ไหมครับ กับ ไอ 7
      2. ร้านที่ขายไอเจ็ดกับเมนบอร์ดนะครับ อยากทราบครับ (ขอสั่งได้ครับ เพราะ ไม่สะดวกไป อยู่ต่างจังหวัดครับ)
      3. ตัวของไอเจ็ดนี่ต้องใช้แรมยี่ห้อดี ๆ เลยไหมครับ (เห็น อาร์ซี ถูกดีครับ พอหาได้ เห็นร้านแถวบ้านนำมาขายอยู่ครับ)
      4. ถ้าใช้ ไอเจ็ด แล้ว พีเอสยู ต้องระดับไหนครับ ผมมี 400วัตท์ อยู่ตัวครับ ของ ดีลุ๊ก ที่ใช้กับ เซิพเวอร์ นะครับ 12โวท์ แม็คที่ 34เอ็มครับ ไม่ทราบพอไหม
      5. ขออภัยที่รบกวนครับ แต่ไม่ทราบและก็ไม่รู้ว่าจะไปหาข้อมูลที่ใดได้บ้าง ปกติเห็นแต่เอาอัดกันแบบเทพ ๆ ผมมานเงินไม่เทพครับ แต่อยากได้มาทำงานเฉย ๆ เห็น เรนเดอร์ได้ไวดีครับ(น่าจะทำงานกับพาร์ติเคลได้ดีด้วยครับ) ลังเลอยู่ครับ

Comment

1. ได้ครับ
        2. advice น่าจะเหมาะที่สุด ไม่ก็ TK Jedi
        3. ธรรมดาก็ใส่ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเทพทุกตัว (มันก็เหมือนเมนบอร์ดธรรมดานี่แหละ)
        4. โดยปกติบอร์ด I7 จะไม่ค่อย หรือไม่มี VGA Onboard มาในตัว (ทำไมไม่ทำมาให้คนจนอย่างเราบ้างนะ มีเคือง) ถ้าใช้ VGA 8800GT หรือแรงกว่านั้น ก็ให้คำนวณในส่วนของ VGA ด้วย เช่นถ้าใช้ 8800GT PSU 500 Watt ก็เพียงพอ ตัวเดียวนะ (ส่วนมากถึงมากที่สุด จะทำมาให้รองรับ SLI กับ CF ทุกตัวไม่ก็เกือบทุกตัว เกิดอาการ ไม่แน่ใจซะงั้น ไม่ยักกะมี Onboard มาด้วย)
        5. หาเอาครับ Google มีเยอะครับ (แต่ผมว่า E8200-E8400 ก็เทพแล้วนะ)

Comment

ถ้าจะเอาถูก ผมว่า i7 ไม่น่าจะเหมาะครับ

Comment

Working...
          X