Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ Apple mouse/Keyboard กับ PC(OS x86)ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ Apple mouse/Keyboard กับ PC(OS x86)ได้หรือเปล่าครับ

จะใช้ Apple mouse+Keyboard+จอDisplayของMac กับ PCที่ลงOS x86แล้ว ได้หรือเปล่าครับ
    กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ และลง OS x86 ลงบนเครื่อง PC
    อยากจะถามว่า
    ถ้าซื้อ Apple mouse+Keyboard +Display ของแมค มาต่อกับ PCข้างต้น
    จะเข้ากันได้ ทำงานกันได้ไหมครับ
    แล้วตามร้านแมค เขาจะขายให้ไหมครับ
    Last edited by manop90; 10 Feb 2009, 13:16:30.

เข้ากันได้ ใช้ได้ชัวร์ครับ

Comment

แต่ไร้สายใช้ไม่ได้น่ะครับ เพราะมันเป็นแบบ blue tooth ไม่ใช่ usb สึกษาก่อนใช้ไม่งั้นจะเหมือนผม ซื้อ mouse ไร้สายมา เลยขายต่อให้เพื่อน

Comment

ใช้ได้ ครับ ตามปกติ แต่ แบบไร้สาย ผมไม่ทราบครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ลองเช็คราคาดูแล้ว
          Apple Keyboard=1790
          Apple Mighty Mouse=1790
          Apple Cinema HD Display 20"=23900
          Total=27480>ราคามากว่า PC Hackintosh

Comment

มันแพงตัวCinema Displayนั่นหล่ะครับ จอLCD Appleมันแพงกว่ายี่ห้ออื่นอยู่มากนัก เรียกได้ว่าจอตัวเดียวก็ซื้อPCได้เครื่องนึงแล้ว ยังไงลองมองSamsung, Viewsonicดีกว่า
            ผมใช้LGอยู่แต่ไม่แนะนำ เปลี่ยนมา4-5รอบแล้วยังเจอDead Pixel + Bright Dotอยู่เลย ตอนนี้ขี้เกียจเปลี่ยนละ

Comment

mouse+keyboard ไร้สายของ Kensington ใช้ได้ครับ ทุกวันนี้ใช้อยู่ แต่ราคาก็สูงน้องๆ apple ครับ

Comment

จะบอกว่าเคยเป็นแบบนี้มาก่อนครับ อิอิ

ใช้ mouse keyboard จอ apple

สุดท้าย ขายทิ้งหมดซื้อ mac แท้ เหอๆ

Comment

แหมจอมันก็มีเหตุผลที่แพงหละหน่า

Comment

Working...
                  X