Announcement

Collapse
No announcement yet.

m/b ตัวไหนดีคับ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m/b ตัวไหนดีคับ AMD

m/b ตัวไหนดีคับ AMD Athlon x2 7750+

ระหว่าง
    M3A78
    M3A78-EM
    M3A78-CM

แล้ว
    AMD Athlon x2 7750+
    RAM DDR2 2 GB
    ATI 4670 512
    HDD SATA II 1 ลูก
    DVD-RW
    จอ CRT

สเป็คนี้เป็นไงคับ แนะนำหน่อย ลงตัวแล้ว หรือ เปลี่ยนตงไหนบ้าง
    เล่นเกมคับ online 3D ทั่วไป , PS2

สเป็คนี้ PSU 550W พอไหมคับ

...

Comment

ดูตามราคาเลย m/b ก็รุ่นเดี่ยวๆๆกันอ่ะก็ไม่แตกต่างไร ยี้ห้อ asus ก้อ ok และ อ่ะได้ใช้นานๆๆหน่อย

ส่วน psu พองับ เหลือๆๆ

Comment

อยากเอาไปทำอะไรล่ะครับ
        ถ้าเอาไปเดิมๆ ไม่คล๊อกอะไร ตัวไหนก็ได้
        ถ้าคล๊อก (เห็นเค้านิยมเล่น CM แต่ไง๋ผมเล่น EM หว่า - -a)

Comment

คงไม่คล๊อคหรอกคับ ปรับพวก bios ไม่ค่อยเปง - -a
          หรือว่ามี การทำ oc บน windows รึป่าว แบบว่าเป้นโปรแกรม oc ไรงี้ มีม่ะ ง่ายดี ^^

Comment

ของ ASUS น่ะมี software ให้ครับ

แต่ถ้าอยากคล็อกจริงๆ ทำในไบออส flexible กว่า

Comment

โปรแกรมชื่อไรคับ
              แล้วต้องใช้ m/b เฉพาะ ของมันด้วยรึป่าว

Comment

Working...
              X