Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี Soundcard แล้วต้องใช้ Dac อีกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามี Soundcard แล้วต้องใช้ Dac อีกมั้ยครับ

ฟังเพลงในคอมมี SoundCard แล้ว ส่วนมากเค้าเล่น Dac ด้วยมั้ยครับ

ไม่ครับ
    ถ้าใช้ dac อยู่แล้ว ก็คือจะเน้นฟัง stereo จะไม่ค่อยไปทาง sound card แล้วครับ
    ถ้ามี ก็คงไว้เพื่อส่งสัญญาณ spdif เนียนๆ

Comment

สรุปฟังเพลงในคอม มี SoundCard ตัวเดียวจบเลยใช่มั้ยครับ

Comment

แล้วแต่หูครับ ถ้าคุณฟัง sound onboard กับ sound card แล้วมันไม่รู้สึกแตกต่างก็คงไม่จำเป็นต้องซื้อมาเสียบให้เปลืองเงิน

Comment

sound card ตัวเดียวหรือ dac ตัวเดียว จบครับ

Comment

sound card ก็มี DAC ในตัวเองนะครับ

Comment

Working...
            X