Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่าประกันของ ARC ดี ไม่จริงน่ะครับ มองข้ามไปได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครว่าประกันของ ARC ดี ไม่จริงน่ะครับ มองข้ามไปได้เลย

ไปเคลมกาดจอ XFX 8800GTS เขาบอกว่าของหมดรอเคลม(รอมาแล้ว1เดือน) ที่เซียร์รังสิต พนักงานพูดจาหวนๆ หน้าตาไม่รับลูกค้า โทรไปหาวันนี้บอกว่าจะอัพเกรดเพิ่มเงิน เขาบอกว่าจะอัพให้เป็น 9800gt เพิ่มเงิน500บาท เพื่อนๆว่าคุ้มไมครับ และผมต้องรออีก2อาทิตย์ครับเพราะว่าต้องส่งเรื่องไปที่ออฟฟิตอีก ผมละเซงเลย mainbord ผมก็ไม่มีกาดจอออน เลิกแล้วครับ ARC

พนักงานหน้าตาไม่รับแขก+เคลมนาน

อ๋อแล้วผมเพิ่มเงินอีก500บาทอัพจาก8800gtsเป็น 9800GT นี้คุ้มไมครับ ในตามความคิดผมว่าจะลองต่อเหลือ300บาทจะดูน่าเกลียดไมครับ

อย่างนี้แหละครับ ARC คนนึงผมเห็นไปเครมที่ศูนย์พันทิพย์ผมก็นั่งรอของเครมผม มีคนเอา8800GT ไปเครม ขอเปลี่ยนเป็น9800GT ตอนแรกเขาบอก1000- วันต่อมาผมไปรับของ(วันนัดวันแรก แห้ว วันที่2 แห้ว ของเดินทางยังไม่ถึง วันที่3 ถึงจะได้ ทั้งๆที่ผมต้องเปิดเครื่องเอาไฟล์ไปต่างจังหวัดวันที่3แล้ว) คนที่เอา8800GT ไปเครม มาถามต่อว่าได้หรือยัง เขาบอกเพิ่ม1500- ???? ผมก็ไม่อยากเสี้ยม หากเจอข้างนอกก็คงบอก คิดแล้วเซ็งแทน ของผมเครมเกือบต้องเพิ่ม1000- ผมไม่ยอมเลยให้ตัดประกันทิ้งไป หมดๆกันไป จบ ของซื้อชิ้นเดียวที่ARC และคาดว่าจะเป็นชิ้นสุดท้าย

ดีอย่างเดียวของที่เครมจะเป็นของใหม่ ไม่ใช่ส่งซ่อม ตอนไปเครมกล่องครบ ก็ได้กลับมาใหม่ยกกล่อง หากไปแต่การ์ดก็ได้แต่การ์ดกลับมา

Comment

8800GTS G80 หรือ G92
      ถ้า G80 ก็คุ้ม
      ถ้า G92 ขาดทุนอย่างแรง

Comment

8800gts g80 ใช่มั้ยคับของท่าน ซื้อมานานหรือยัง

Comment

เคยเตือนไปนานแล้วว่า เวลาซื้อของให้ดูตัวแทนจำหน่ายให้ดีดี

ถ้ารายเล็ก รายใหม่ ต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะร้านพวกนี้ มาไวไปไว ต้องระวัง

Comment

ถ้า 8800GTS G80 ก็จัดไปเลยยครับ

ราคาโอเคล่ะครับ ARC มันดี

ที่ไม่ดีคือพนักงานครับท่าน

Comment

ARC + Busitek เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย

Comment

กำ....Razer ของ ARC เต็มบ้านเลย...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  กำ....Razer ของ ARC เต็มบ้านเลย...
                  ผมมีอยู่ 2 อย่างอ่ะ

Comment

ARC ไม่เคยมีประสบการณ์ แย่ๆกับที่นี้ปรกติก็เร็จอยู่อ่า

Comment

....เข้ามาอ่าน จดๆลงบัญชี หะ หะ

Comment

ประกันเจ้าไหนก็เหมือนกันแหละครับ แล้วแต่คนจะเจอประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีกับตัวเอง แล้วเอามาเล่าสู่กันฟัง
                        ผมเห็นเมื่อก่อนตั้งกระทู้ชมกันยังกับหน้าม้าประกันARCนี่แหละ
                        com7 dcomเอย โดนมาหมด ทั้งดีและไม่ดี แล้วแต่ช่วงนั้นจะฮิตด่าใคร 55
                        ปล.เรื่องต่อรองราคา ต่อไปเลยครับ แบบนี้เขาเรียกว่ามีแต่เสมอตัวกับชนะ ไม่มีเสีย
                        ต่อไม่ได้ก็ใช่ว่าเขาจะด่าเรานี่ครับ ต่อได้ก็ดีไป จริงไหม ^ ^

Comment

น่าจะเป็นเคสๆไป คงไม่เป็นซะทุกรายหรอกมั้ง

Comment

1 ความคิดเห็น โดนเหมือนกัน ศูนย์เซียร์ พนักงานผู้ชาย เราด่าซะกะจุย เอาของกาก มาแลกกับของดี ทั้งๆที่ก่อนหน้าจะไปรับของก็บอกแล้วว่าไม่เอารุ่นที่จัดให้ มันก็ยังจัดมา แล้วบอกว่าพึ่งเห็นของวันนี้ -*- ก็โดนเราเทศไป ยังมีหน้ามาบอกว่า ถ้าจะเอารุ่นอื่น ก็ต้องเพิ่มเงิน เออ ก็อะนะ สงสัยจะเป็นเทคนิคการตลาดของ ARC ก็เป็นได้ เอาเป็นว่า เน่าจิงๆ ARC รอมาเป็นเดือนและ ยังมีอ้างอีกนะ ที่ช้าเพราะโรงงานปิดตรุษจีน........ว่าไปนั่น นี่เอาของไปเครม ยังต้องเสียเงินอีกหรอฟร่ะ เนี่ย

Comment

ทำใจครับ เรื่องการเคลมสินค้าแต่ละค่าย

Comment

Working...
                              X