Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทดด้วยนะคับ รบกวนด้วย ตอนนี้ผมมีงบประมาณ8000จะเอาการ์ดตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทดด้วยนะคับ รบกวนด้วย ตอนนี้ผมมีงบประมาณ8000จะเอาการ์ดตัวไหนดี

คือตอนนี้ที่บ้านผมเล่นเกมโดยใช้ออนบอร์ดมานานเกือบปีแล้วล่ะคับ เพราะการ์ดตัวเก่าผมขายทิ้งไป แล้วตอนนี้ผมเกบตังได้ประมาณ8000กะว่าจะซื้อการ์ดตัวใหม่ แต่ว่าขอเปนมือสองนะคับ งบประมาณ8000นี้มือสองน่าจะเอาตัวไหนดีคับ แบบว่าจะเอามาเล่นพวกcrysis เพราะที่บ้านซื้อแผ่นแท้มานานแล้วเล่นมะได้เลย การ์ดตัวเก่าผมใช้7900gsเล่นมันก็รับมะค่อยไหว อีกอย่างอยากเอาไว้เล่นgta4ด้วยอ่ะคับ ถึงตอนนี้ซีพียูกับแรมผมจะยังแรงไม่ถึงขั้นจะเล่นได้ก็เหอะ แต่อย่างน้อยเอามาเล่นcrysis รอไปก่อนก้ได้อ่ะคับ เอาเปนว่าขอแรงๆเลยละกันนะคับ ส่วนpsu ผมจะแยกซื้ออีกทีต่างหากคับ ในงบ8000นี้คือเอาแค่ตัวการ์ดนะคับ ยังงัยรบกวนด้วยนะคับ อยากได้มาเล่นเกมเหลือเกิน ย้ำ! ขอแรงๆนะคับ

ในงบนี้ลองหา มือสองในบอร์ด 4870/260/9800GX2 ครับ
    แต่ต้องดูความเหมะสมของอุปกรณ์อื่นๆ ด้วยนะครับ ไม่ใช่แรงแต่การ์ดอย่างเดียว

Comment

4870
      9800GX2

Comment

แล้ว4870นี่จะเอาตัวไหนอ่ะคับ ยี่ห้อไหน อะไรยังงัย แบบว่ามะรู้เรื่องเลยอ่ะคับ ว่ารุ่นไหนมันดีหรือว่ามันจะเยนอะไรแบบเนี้ย เหอๆ

Comment

HIS 8500-9500

Comment

เก็บไว้กินข้าว 3600 แล้ว ซื้อ EN8800GT 1GB ASUS ---> 4420 บาทเอง

Comment

Originally posted by cat999 View Post
              เก็บไว้กินข้าว 3600 แล้ว ซื้อ EN8800GT 1GB ASUS ---> 4420 บาทเอง
              ว่าแต่ไอ้ตัวนี้มันเล่นcrysis กะ GTA4 ลื่นป่ะคับ เอาแบบพริ้วๆอ่ะคับ

Comment

8800GT/9800GT ทั้ง 2เกมอะไหว ลื่นด้วย ถ้าไม่ปรับ AA8X นะ - -
                มันติดอย่างเดียว ที่ CPU ครับ GTA4 มันกิน CPU ครับ จะได้เฟรมเรทมากถ้าใช้ 4 หัว

Comment

งบขนาดนี้ เอา 4870 512mb จะคุ้มกว่ามั้ย

Comment

4870 ดีกว่า คุ้มครับ ไม่ต้องเปลี่ยน psu ใหม่

ถ้าวัตต์แท้ 500W+ หายห่วง

Comment

แล้ว CPU ท่าน ตัวไหน
                      การ์ดแรงไป CPU ไม่ไปก็คอขวด

Comment

หา 4850/9800gtx+ มาแก้ขัดก่อนดีกว่า ตังเหลือหา PSU ตัวใหม่มาใช้ด้วย เอาแต่การ์ดแรงๆมาแต่ PSU ไม่ไหวก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี...

ผมจัดให้ Sapphire 4850 5590.- + iCute 650w. 2390.- = 7980.-

Comment

4870 คือคำตอบสุดท้าย

Comment

Working...
                          X