Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdmi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdmi

เมนบอร์ดของผม มีช่องต่อ hdmi อ่ะครับ ถ้าผมนำสายที่ข้างนึงเป็น hdmi อีกข้างนึงเป็น dvi มาต่อเข้าจอคอม คุณภาพของสัญญาณภาพที่ได้ จะดีกว่า dvi to dvi จากการ์ดจอหรือปล่าวครับ

แล้วสินค้าจำพวก หัวแปลง hdmi to dvi หรือ dvi to hdmi สัญญาณที่ได้จะเป็นเหมือน hdmi ต้นฉบับหรือปล่วครับ

ไม่รู้จะงงกับคำถามผมหรือปล่าวนะครับ แต่อยากรู้จริงๆ

คุณภาพเหมือนกันครับ ไม่ว่าจะเป็น DVI-HDMI หรือ HDMI-DVI
    เพียงแต่ว่าเรื่องภาพสวยหรือไม่นั้นต้องขึ้นอยู่กับตัวชิพเซตของการ์ดจอแล้วครับ
    เหมือนกับค่ายแดงกับเขียว ซึ่งอันนี้เป็นความชอบของแต่ละบุคคล

Comment

อย่างนี้นี่เอง

Comment

Working...
      X