Announcement

Collapse
No announcement yet.

F.E.A.R 2 Project origin GAMESPOT ทำไมได้คะแนนแค่ 8.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไม่ใช่คะแนนจาก gs ครับ 8.0

แต่อันที่จริง ถ้าได้คะแนนจาก gs 8.0นี้ ก็ถือว่าเล่นกันมันใช้ได้ละครับ -0-

Comment

คะแนนเอาเป็นแนวทางอย่าไปเชื่อมัน อิอิ บางที ให้เยอะ เราเล่นแล้วไม่ชอบกะมี อย่าไปยึดติดกับมันครับ

Comment

ยาเเก้ไอมายังอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Godstep View Post
          คะแนนพวกนี้อย่าไปดูมากดีกว่าครับ ดูพอเป็นแนวพอ หรือดูคะแนน user จะดีกว่า
          ก็ถูกครับ แต่ลองสังเกตคะแนน user มันจะเยอะมากเชื่อไม่ค่อยได้ เพราะคนที่ไป review ส่วนใหญ่มันชอบเกมนั้นๆอยู่แล้ว เลยให้คะแนนเยอะ ดูแค่เป็นไกด์ก็พอ...

Comment

คะแนนยังไม่ออกหนิครับ นี่มันผู้เล่นเขาโหวตคะแนนให้ = =''
            เท่าที่อ่านดูคะแนนเท่านี้ถือว่าเยอะนะครับ ผู้เล่นที่โหวตๆเนี่ย

Comment

ขนาดFallout3 คะแนนตั้ง 9.0 ผมยังไม่ชอบเลยครับ เล่นได้10นาทีลบออกจากHDDอย่างไว

เพราะไม่โดนใจ ของแบบนี้อยู่ที่ผู้เล่นซะส่วนใหญ่นะครับ ดูแค่เป็นแนวทางก็พอแระ

Comment

อาจจะเป็นที่เกมไม่ได้พัฒนาเท่าที่ควร(ยกเว้นเรื่องภาพ) มั้งครับ ผมก็ได้เล่นแค่ DEMO ยังไม่ได้เล่นตัวเต็มเลยยังไม่กล้าให้คะแนนนะครับ

ส่วนเรื่อง Rating นี้เชื่อได้แค่นิดหน่อยนะครับ ที่เหลือเราต้องเล่นเองครับ อย่างผมเคยได้ยินข่าวว่า Gamespot เคยไล่นักวิจารณ์คนหนึ่งออกเพราะไปให้คะแนนเกมที่เป็นผู้สนับสนุนของทาง Website น้อยนะครับ(เดี่ยวนี้มีเรื่องธรุกิจมาเกี่ยวข้องเยอะ) แล้วถ้าอยากดูคะแนนจริงๆ ให้เทียบหลายๆสำนักครับ อย่าง Crysis Warhead Gamespot ให้คะแนนไว้สูงมากแต่ถ้าเทียบกับสำนักอื่นอย่าง PC Gamer 70% กว่าๆ PC Gamer UK ให้ 60% กว่าๆ (แต่ถามตัวคุณเองสิว่า Crysis Warhead สำหรับคุณมันสนุกรึเปล่า) หรือ CoD : World at war Gamespot ให้ 8.5 แต่สำนักอื่นๆ ให้แค่ 6.5 - 7.5 เท่านั้น มันนานาจิตตั้งครับของพวกนี้

Comment

คะแนนจริงไม่รู้จะถึง8รึเปล่า ด้วยซ้ำ
                  -ตัวเกมส์ขาดความสดใหม่
                  -พัฒนาจากภาคแรกน้อยมาก แถมบางอย่างก็ดรอปลงด้วย
                  แต่ก็ไม่ใช่เกมส์ที่ห่วยแน่ๆละ เล่นสนุกสนานพอสมควร
                  ในเรื่องของการรีวิวนั้น เขาจะมองลึกหรือมากกว่าเล่นแล้วสนุกหรือไม่สนุกครับ
                  ทั้งรูปแบบการนำเสนอ กราฟฟิค ความสดใหม่ของเกมส์ ความคุ้มค่า(ซ้ำหรับของแท้) อื่นๆอีกมากมาย
                  เหมือนภาพยนตร์แหละครับ ลองเอาหนังประเภทหนังรางวัลมาดู หลายๆเรื่องดูแล้วไม่สนุก แต่มันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างที่ทำให้มันได้รางวัลครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                    Gamespot ยังไม่ได้ลงคะแนนให้เลยครับ 8.0 นั้นเป็นคะแนนของนักวิจารณ์เกมจาก GamePro และ
                    PC Zone UK ครับ แต่ User score ให้ตั้ง 10 แหนะ

แต่ที่จริงเอาคะแนน Rating เกม มาพิจารณาแค่ครึ่งเดียวก็พอครับ แล้วลองเล่นดู เผื่อชอบ
                    ถ้าไม่ชอบก็ลบทิ้งไป
                    เจ้าของกระทู้คงซื้อแผ่นแท้นะครับแล้วการที่เสียเงินไปเกือบพันก็ต้องดูก่อนว่าควรซื้อหรือไม่ ดีไม่ดียังไงไม่ได้ไปโหลดมาไม่ชอบก็ลบทิ้งง่ายๆ คือที่บ้านผมไม่ค่อยรวยถ้าจะซื้อแผ่นแท้ก็ต้องพิจารณากันหน่อย

Comment

คะแนนออกแล้วครับ ได้ 7.0 *0* ต้องลองเล่นดูก่อนครับ ค่อยมาฟันธงว่าจริงรึไม่

http://www.gamespot.com/pc/action/fear2/review.html

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
                        คะแนนออกแล้วครับ ได้ 7.0 *0* ต้องลองเล่นดูก่อนครับ ค่อยมาฟันธงว่าจริงรึไม่

http://www.gamespot.com/pc/action/fear2/review.html
                        ลองไปอ่านดูแล้วครับ หลักๆเลยที่เค้าติก็คือค่อนข้างคาดเดา script ของเกมได้ง่ายว่าจังหวะไหนมีผีออก, ความแปลกใหม่จาก FEAR ภาคแรกไม่ค่อยมี, แสงที่ค่อนข้างสว่างเกิน อะไรประมานนี้

ตอนนี้ผมลงเกมแล้วเด่วจะลองดูครับว่าหลอนป่าว (แต่ไงๆผมก็คงปิดเสียงเล่นอยู่ดีแหละ ไม่ไหวๆ)

Comment

ลงเกมกันยังไงหว่า มี cd-key ก็เอามาแบ่งปันกันหน่อยครับ

Comment

ผมไม่เข้าใจเนื้อเรื่องซักเท่าไหร่อะ มาแบบงงๆ จบแบบงงๆ พยายามที่จะฟังมันคุยกันนะ มันเกี่ยวกับสถานการณ์ แปลกปะหลาด อะไรไม่รู้ งงๆมึนๆ

Comment

ถ้า Star Craft ทำออกมาได้ 7.0 ทำไงล่ะเนี้ย

Comment

ยาแก้ไอมาแล้วนะครับ
                                หาได้ใน bitพลังเซย์ย่า
                                มีให้โหลด 2 อัน
                                อันนึงเป็น ตัว extract เกมส์แบบไม่ต้องใช้ key
                                อันที่ 2 เป็นยาแก้ไอ
                                ส่วนผมเล่นได้แล้ว หุหุ

Comment

Working...
                                X