Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E8400CO กับ windows7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E8400CO กับ windows7

มีใครลากกันบนวินโดว์7บ้าง คือผมเอาคอนฟิกเดิมตอนที่ลากบน XP มาใช้กับ windows 7 มันบูตไม่ผ่าน ผมต้องเพิ่มไฟ cpu จาก1.59375 ไปเป็น 1.65(บอร์ดผมจาก1.600 มันโดดไป 1.650เลย)ถึงจะบูตผ่าน แต่เทสอะไรไม่ผ่านเลยนอกจาก PI ผมอยากรู้ว่าเกิดจากอะไร หรือว่าเป็นที่ตัววินโดว์

แล้วก็เวลาใช้ไปสักพักมันจาขึ้นหยั่งเงี๊ยะ
    ปล.ผมพึ่งศึกษาเรื่อง overclock ได้ประมาณ เดือนกว่าๆเอง ถ้าผมพลาดตรงไหนช่วยติด้วย

Last edited by m_e_n_g; 10 Feb 2009, 16:09:56.

เงีบยเหงา วังเวง

Comment

แหมๆ เนียนจัง

windows7 ใช้ดีมั้ยชักอยากใช้บ้างแล้วซิ

Comment

โปรแกรมมันไม่รองรับมั้ง

Comment

เป็นการเสื่อมถอยของ CPU รึปล่าว จึงทำให้กินไฟมากขึ้น อิอิ

Comment

ที่ windows ก็มีส่วนนะผมว่า

Comment

Originally posted by Leg View Post
              แหมๆ เนียนจัง

windows7 ใช้ดีมั้ยชักอยากใช้บ้างแล้วซิ
              ใช้ดีมากเลย ดีกว่าวิสต้าเยอะ มันคือ XP+vista แต่คิดว่าตัวเต็มน่าจะดีกว่านี้

ผมมีปํญหาคือ ลง driver เสียงไม่ได้ มันบอกว่าไม่ซับพอร์ต แต่มันก็ใช้ได้ งงง

Comment

ไม่แปลกครับมันยังเป็น BETA ยังมีปัญหากับความเสถียรอยู่ครับ

ตอนที่ผมเคยลองเล่น Vista Beta อยู่ก็เจอปัญหาแบบนี้ คล๊อกแทบไม่ได้เลย
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                  โปรแกรมมันไม่รองรับมั้ง
                  อาจจะไช่มั้งไม่หรุ

Comment

เอารถผมไปขึ้นหน้าจอทำไมอ่ะ แงๆ 555 ล้อเล่น

Comment

ถ้าไม่ได้เทส 3DMark Vantage ก็เทสใน XP ได้คะแนนดีกว่าเยอะ ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by TAKAHACHI View Post
                        เอารถผมไปขึ้นหน้าจอทำไมอ่ะ แงๆ 555 ล้อเล่น

Comment

ลองลดการ oc ดุหรือยัง

ของผมก้ต้องลดไม่งั้นใช้งานไม่ได้ เห้อ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
                            ลองลดการ oc ดุหรือยัง

ของผมก้ต้องลดไม่งั้นใช้งานไม่ได้ เห้อ
                            ลงวินโดว์ใหม่...หมดเรื่อง

Comment

Originally posted by m_e_n_g View Post
                              ลงวินโดว์ใหม่...หมดเรื่อง
                              ก้ดีครับ เหอะๆ

Comment

Working...
                              X