Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kingston HyperX มันบัส 800 หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kingston HyperX มันบัส 800 หรือป่าว

คือผมลองเข้า CPU-z แล้วดูรายละเอียดของแรม มันไม่โชว์ PC 6400 หรือครับ ที่ผมสั่งซื้อมาคือ Bus 800 นะครับ โปรแกรมมันโชว์ผิดหรือป่าว หรือ Synnex ติดสติ๊กเกอร์ผิดผมจะได้รีบส่งกลับครับ รหัสสินค้าคือ KHX6400D2LL/512 **อยากทราบข้อเท็จจริงครับ ผมปรับบัสใน MB เป็น 800 แล้ว CPU-z ยังโชว์ 5400 เหมือนเดิมครับ

เท่าที่เห็น 667 ครับ

Comment

ลองดูในลิงค์สิครับเห็นแล้วงงครับ อยากได้คำตอบ จะได้ไปบอก synnex ถูกๆ ครับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...DR2/index2.htm

http://www.overclockzone.com/zolkorn...DR2/index2.htm

ชมแล้้วคิดอย่างไรครับอยากได้ความคิดเห็นครับ

Comment

รหัสสินค้าคือ KHX6400D2LL/512

รหัสสินค้าคือ KHX6400D2LL/512

ผมลองรัน BUS 800 ก็รันผ่านนะครับ ???? เกี่ยวกันหรือป่าวครับ
        Last edited by Heaven or Hell; 4 Mar 2007, 18:45:06.

Comment

มันก็น่าจะเป็นบัส 800 นะครับเพราะรหัสมัน Kingston HyperX KHX6400D2LLK2/1G & KHX8500D2K2/1G

Comment

ใช้ cpu อะไรละ

Comment

ลอง update cpuZ ยังงะครับ

Comment

รหัสมันคือ bus 800 แน่ๆครับ
                แต่ cpu-z mผมเห็นคือ 667

Comment

ผมใช้ CPU AMD x2 3600+ ครับ

สรุปบัส 800 หรือครับ
                  แต่ผมให้มันรันที่ 800 รีบูตแล้วเครื่องไม่ติดเลยครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร บางครั้งเซ็ทบัส 800แล้วเครื่องก็บูตไม่ติดครับ
                  พอให้ Bios มันเซ็ตบัส auto มันก็็เซ็ตแค่ 667 ครับ รบกวนแก้ข้อสงสัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมเคยมีปัญหานี่เหมือนกันไม่ทราบแก้เหมือนกันหรือไม่ ลองดูผู้รู้จริงคนต่อไป
                    ผมลองลด bus ลงเหลือ 533 แล้วลองstep ค่อยๆเพิ่มขึ้นน่ะครับ
                    ไม่เคยใช้ AMD ไม่ทราบจะเหมือนกันรึเปล่า

Comment

บอร์ดมันคง Auto ไว้ที่ 667 ล่ะมั้ง ลองไปปรับ ให้วิ่ง 800 ก็โอเคแล้ว

Comment

Working...
                      X