Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามรอบที่2แล้วนะช่วยเลือกกันที่ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามรอบที่2แล้วนะช่วยเลือกกันที่ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะ

คือว่าผมมี CPUอยู่2ตัว
    ตัวแรก P4 2.6G 512/800 HT
    ตัวที่2 P4 2.8G 1M/533
    คิดว่าคัวไหนแรงกว่ากันครับ

เมพขิงๆ

Comment

P4 2.6G 512/800 HT

Comment

2.6 แรงกว่าเหรอครับ

Comment

ตัวแรก Bus 800 แถมมี Hyper Treading อีก
          ตัวหลังคล๊อกสูงกว่า L2 สูงกว่า แต่บัสต่ำ และไม่มี HT

สรุปคือสูสีครับ แต่แนะนำตัวแรกครับ เพราะเทคโนโลยีใหม่กว่า

Comment

คู่ 2.6C กับ 2.8A บน S.478

ใช้เดิมๆ 2.6C +1 (แม้ core จะเก่ากว่า แต่ FSBที่มากกว่า + HT ช่วยได้เยอะ)

สมัยนั้นจะมี 2.4A อีกตัว ตัวนี้น่าใช้(ในเวลานั้น)เพราะ เดิมๆ FSB533 2.66GHz จับOverclock ไป FSB800 ได้ 3.6GHz กันแบบทุกอย่างเดิมๆ ..จำได้ว่าเคยจับ 3-4 ตัว 3.6GHz ไม่ได้เพิ่มไฟซักตัว อุอุอุ
            ถ้ามี 2.4A ให้เลือก คงเลือกตัวนี้ 555+

Comment

ลองไล่ดูตามลิงค์นี้ครับ http://www.tomshardware.com/charts/c...4-CPU,444.html

Comment

สรุปเอาตัวแรก คิคิ ของคุณทุกท่านมากๆๆครับ

Comment

Working...
                X