Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับช่วยผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับช่วยผมด้วย

คือว่าอินเตอร์เน็ตของผมมันต่อยากมากเลยครับบางที่มันก็หลุดๆติดๆไม่ทราบว่าจะแก้ปํญหายังไงดีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

re:

ผมว่า router หรือ modem คุณมีปัญหาแล้วหละ หรือไม่ก็ คุณต้องลองยืมใครมาเปลี่ยนเพื่อ ทดสอบดูแล้วหละ

Comment

ขอบคุณคุณartonlineมากครับ

Comment

เป็นได้ หลายอย่างนะครับ
        1. สายโทรศัพท์มีความชื้นสูง ส่วนมาเป็นกับบ้านที่ ไม่สนใจสายโทรศัพท์ของตัวเอง
        2. ใช้สปีดต่ำ ในการ เล่น อินเตอร์เน็ต เช่น 512/256 (เวลาโหลด หรือเล่นเวปที่ มีการใช้ข้อมูลเยอะ เช่น พวก hi5 อาจทำให้ isp ตัดเน็ตก็ได้)
        3. router ที่ต่อเน็ต (เน่า)
        4. สายโทรศัพท์ที่ต่อจาก spliter หลวม เลย ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ยังไง ลอง เช็คดูก่อนนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ให้ติดต่อ ISP ตรวจสอบสัญญาณก่อนครับ ถ้าเขาแจ้งปกติ Scope มาที่บ้านเราเองครับ

Comment

Working...
            X