Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมแนวไหนที่เล่นแล้วไม่เวียนหัว ไม่อาเจียนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมแนวไหนที่เล่นแล้วไม่เวียนหัว ไม่อาเจียนบ้างครับ

ผมจะแย่แล้วครับ เห็นคนอื่นเขาเล่นเกมส์แล้วอยากเล่นบ้าง ลงทุนซื้อเครื่องใหม่มา ลองเล่น ทูมไรเดอร์ กับ GTA เล่นได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงหัวหมุนติ้ว จะอาเจียนให้ได้เลย เกมส์มันต้องหมุนมุมกล้องโดยใช้เมาส์จะอ๊วกครับ

แต่เกมส์แนว ACTION ADVENTURE เนี่ยมันสนุกมากๆ ได้แก้ปริศนา ได้อะไรอย่างงี้

อยากเล่นเกมส์ครับ มีเกมส์แนวไหนที่จะแนะนำว่า เล่นแล้วสนุกเหมือนสองแนวนี้ แต่ไม่เวียนหัวบ้างครับ

และมีเวบไหน มีพรีวิวเกมส์เยอะๆ ให้อ่านบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย

ขอบพระคุณครับ

เวียนหัว หืมมมมมม มันต้องแก้ ที่ refresh rate อัตรากระพริบ ของหน้า จอ แต่ละคนไม่ค่อยเท่ากัน ที่หน้าจอ นะ

แล้วก็ พวกแสง ความสว่าง ปรับ ความร็วเม้า เริ่มจาก ช้าๆ ชินค่อยเพิ่ม

สุดท้าย Frame rate ถ้าได้สัก 35-50 ก็น่าจะดี

เอา หน้าจอ กันรังสี มาก็ อาจช่วยได้

มีหลายวิธี อะนะ ลองท่านต่อไป

เมื่อก่อนผมก็เป็น นอกจาก เคาเต้อ FPS อันอื่นเล่นไม่ได้เลย เดียวนี้ เริ่มชินล่ะ ก้พอเล่นได้

เล่น mirror edge ได้นี้ ตา ต้องทนพอควรเลยล่ะ เหอๆ

Comment

starcraft 2 ไม่เวียนหัวขัวร์

Comment

เกมแนววางแผนครับ ไม่เวียนหัว

Comment

Mario ทุกเวอร์ชั่น ^^

Comment

แล้วแต่คนนะ บางทีขึ้นอยู่กับอายุด้วย อิอิ

Comment

ยิงไข่....ถ้้าเวีียนหัวอมขี้มาบ้วนใส่หน้าผมได้เลย...55555+

Comment

PES

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                  เกมแนววางแผนครับ ไม่เวียนหัว
                  Confirm ครับ ตั้งแต่เด็กเล่นเกมแนวนี้ไม่เคยเวียนหัวเลย

Comment

พยายามนั่งให้***งจออีกนิด

Comment

แนว racing ซิ ไม่เวียนหัวชัว

มันด้วย

Comment

เกมยิงไข่ครับ
                        ยิงไข่ไดโนเสาร์
                        ยิ่งไข่กบ
                        2 เกมนี้ กินสเปคเครื่องมากครับ
                        ผมลงทุนซื้อ E8400+ 9800GTX+
                        เพื่อเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะ ยังเล่นกระตุกเลย

Comment

www.ign.com มีเกือบทุกเกมส์ครับ ลองเข้าไปดู ^^

Comment

นั่งให้ไกลๆจอหน่อยคับ ซัก1-1.5เมตร กำลังดี พยายามกระพริบตาหรือมองทางอื่นบ้าง
                            อย่าเล็งจุดโฟกัสที่จุดเดียวนาน เวลาภาพมันวิ่งหมุนไปหมุนมา ตาคุณจะลาย สุดท้าย ตาจะเมื่อยปวดตา
                            และเริ่มมึนหัว สุดท้ายจะอ้วก

Comment

เฟรมเรทด้วยนะ อย่าให้เกิน 60

Comment

Working...
                              X